ระหว่าง ม.ภาคขอนแก่น กับ ม.ศรีปทุมขอนแก่นอะไรดีค่ะ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ วันนี้ยืมล๊อกอินพี่สาวมา
คือปีหน้าจะเข้ามหาลัยค่ะ แต่จำเป็นต้องไปอยู่ขอนแก่น จะเข้า มข ก็กลัวไม่ได้ เลยหาข้อมูล ม.เอกชนสำรองค่ะ เป็นเพียงแค่แผนสำรองน่ะค่ะ แต่อยากรู้จริงๆ เรากะว่าจะเรียนคณะบัญชีค่ะ แต่พอดูค่าเทอมก็พอๆกันอยากรู้ว่าในฐานะคนพิจารณาในการรับสมัครคนทำงานระหว่าง2ม.นี้ จะรับ ม.ไหนค่ะ ทั้งภายนอกภายในมหาลัยทั้ง2คิดว่าม.ไหนค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่