10 คาเฟ่อุ่นรัก สถานที่หลบพัก นั่งหลบฝนในหัวหิน

กระทู้สนทนา
สวัสดีครับเพื่อนๆ วันนี้ผมมีร้านกาแฟน่านั่งในหัวหินมาแนะนำครับ เหมาะสำหรับหน้าฝนนี้ อนึ่งผมเป็นคนต่างจังหวัดที่ย้ายมาอยู่หัวหินได้ประมาณ 4-5 ปี พอจะได้ไปใช้บริการหลายๆสถานที่มาบ้าง และเห็นความเปลี่ยนแปลงที่เกิดขึ้นกับหัวหินมากมาย เลยอยากจะมาแนะนำร้านที่น่าสนใจที่เคยได้ไปลองมาให้เพื่อนๆได้ชมกันครับ ลองไปดูกันเลย

ว่ากันว่าหน้าฝนมักมาพร้อมกับคนเหงา บางครั้งบรรยากาศเหงาๆก็พาให้เราอยากจะไปนั่งพักใจอยู่ที่ไหนซักแห่ง วันนี้ผมมีสถานที่แนะนำสำหรับนั่งพักทั้งกายและใจ เติมเต็มความว่างเปล่าที่เกิดขึ้นทั้งในจิตใจและร่างกาย  กับ 10 ร้านคาเฟ่สำหรับหลบพักมานั่งหลบความเปียกปอนในช่วงหน้าฝนนี้ จะมีที่ไหนบ้าง ลองไปดูกันเลย
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่