ใครเคยผ่าตัดไทรอยด์บ้างคะ ?

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ อยากจะถามว่าใครเคยผ่าตัดไทรอยด์บ้างคะ
เราเริ่มกินยามาได้เกือบปีแล้วค่ะ วันนี้ไปฟังผลเลือดมา หมอบอกไทรอยด์เป็นพิษ จากที่ไม่เป็นพิษนะคะ
หมอลดยาให้  กินแต่ละวันไม่เท่ากัน  หมอบอกว่าถ้าจะผ่าให้บอกนะ
ตอนนี้ผมเริ่มร่วงเยอะขึ้น น้ำหนักลดไป 10 กว่าโลแล้วค่ะ มือเริ่มเหงื่อออก อากาศร้อนนิดเดียวก็หงุดหงิดแล้ว
ผ่ากับกินยาต่อไป อันไหนดีกว่าคะ ?
ขอบคุณค่ะ ^^
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่