ผิวคล้ำ ทำสีผมแบบนี้ดีมั้ย

กระทู้คำถาม
เป็นคนผิวคล้ำ ออกแนวเหลืองๆหน่อย
อยากทำสีผมแบบเทาควันบุหรี่อมม่วง/เรนโบว์หรือที่เค้าเรียกกันว่าสีเทาopal  แต่เป็นคนผมดำออกน้ำตาล เคยทำสีน้ำตาลเข้มมาครั้งนึง คราวนี้อยากทำแค่สีเทาครึ่งหัวช่วงล่าง อยากรู้ว่ามันจะดีมั้ยย กลัวทำแล้วหน้ามืด แล้วอยากได้คำแนะนำด้วยค่ะว่าทำสียังไงดีให้สีเก่ากับสีใหม่ดูเชื่อมกัน ขอคำแนะนำเรื่องผมเสียด้วยค่ะ เพราะผมเสียมากกกก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่