เมื่อผมมือใหม่อยากลองหัดถ่ายแนวฮิปสเตอร์ดูบ้างครับ

สวัสดีคร้าบบบ ^______^

อยากหาประสบการณ์การถ่ายแนวฮิปสเตอร์มานานแล้ว ก็ด้วยความมือใหม่ ยังไม่ค่อยเข้าใจว่าฮิปสเตอร์คืออะไร เลยเอาวะลองดู สุดท้ายออกมาเป็น "เซ็กซี่+ฮิปสเตอร์"ร้องไห้รึปล่าว) อย่างที่เห็น ^_^

อุปกรณ์คู่กายที่ใช้ canon 600D กับเลนส์ 85mm F1.8
แสงวันนี้ผมว่ากำลังดีเลย ถ่ายกันตอนประมาณ 16.00 น. ที่สนามกีฬากลางที่ 2 สุพรรณบุรีครับ

ขอบคุณนางแบบ น้องปุ๊ก KaPooklook Wb
ส่วนผมช่างภาพ eaknapa M.

พูดไม่ค่อยเก่งดูภาพกันเลยละกัน

รูปแรกแอบดูรูปท่านอื่นมา ฮิปสเตอร์ต้องมีใบไม้ปิดหน้าครึ่งใบ เจอมุมละจัดท่าจัดทางเสร็จแล้ว ถ่ายเลยย

แล้วก็ไม่ไปไหนไกลหรอกครับ อยู่แถวๆนี้ละ เห็นแสงลงมาริมรั้วสวยดี

แสงดีขอทำหน้าฟินๆสบายๆสักภาพละกัน

หลบสายตากันนิดมองมากๆแล้วเขินความสวยนางแบบ  ^______^

เต็มตัวสักภาพ โชว์หุ่นดีๆกันหนน่อย

รูปสุดท้ายแล้วครับ ถ่ายกับผนังกำแพง ย้อนแสง ภาพเลยเกิดแฟร์ติดมาด้วยเลย แต่ผมชอบแฮะ

ทั้งหมดใช้เวลาถ่ายกันจนถึง 6โมงเย็นกว่าๆ แสงหมดก็เลิกครับ
ส่วนรูปที่เหลือผมก็จะไว้โพสในเฟสส่วนตัวนะครับ หากอยากติดตามก็ ตามมาได้นะครับ
https://www.facebook.com/koonloongboy

ขอบคุณพื้นที่ดีๆนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่อ่านจนจบด้วยครับ

ปล. อันนี้ผมยืมไอดีเพื่อนมาโพสนะครับ ตัวเองไม่มีครับ ผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
Preview