ทำไม มนุษย์เราถึงทำความเลวครับ

ในเมื่อ มนุษย์เราสามารถทำความเลวบางอย่างได้  
ก็แสดงว่าสิ่งนั้นมันไม่ใช่สิ่งที่ไม่ดีสิครับ
เพราะถ้ามันไม่ดีจริง  เราต้องทำสิ่งนั้น  ไม่ได้สิครับ
เช่น  การกลั้นหายใจจนตาย  , การอดหลับอดนอนติดต่อกันจนตาย  ฯลฯ

ในเมื่อวิวัฒนาการของเราไม่ได้จำกัดพฤติกรรมเรื่องใดเรื่องหนึ่งของเรา  
ก็แสดงว่า เรื่องนั้นเป็นสิ่งที่วิวัฒนาการของเรา ยอมรับ  
และทำไมมันบางอย่าง มันจึงถูกผลักให้เป็นความเลว ตามความหมายของมนุษย์ละครับ

ในเมื่อมันสอดคล้องกับสัญชาตญานของมนุษย์แล้ว

เช่น การฆ่าคนตาย  การพนัน  การล่วงละเมิดผู้อื่น  ฯลฯ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่