สงสัยกับตำแหน่งงานพนักงานคีย์ข้อมูล data entry

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะพอดีดิฉันจะเดินทางไปสมัครงาน ตำแหน่งพนักงานคีย์ข้อมูลของธนาคารค่ะย่านชิดลม รายละเอียดของงานมีลงไว้ว่า
เงินเดือน10,000 บาท (รายได้ดีขึ้นกับผลงาน) รายได้ตามผลงานที่ทำได้คิดเป็นรายชิ้นงานสามารถสร้างรายได้เพิ่มจากความสามารถในการทำงาน
หมายถึงว่าถ้าเราคีย์ข้อมูลได้มากก็ได้มาก ได้น้อยก็ได้เงินน้อยรึป่าวค่ะ ส่วนตัวคิดว่าเราเข้าไปทำงานเงินเดือนก็คือ10,000 บาท หรือว่าเค้าจะคิดเงินเดือนให้เราตามชิ้นงานที่เราได้คีย์ข้อมูลต่อวันค่ะ แล้วสร้างรายได้เสริมคืออะไรค่ะต้องเป็นงานขายด้วยรึป่าวค่ะ ที่เห็นก็คือเค้าเปิดรับตั้งแต่วุฒิม.3 สวัสดิการก็โอเคอยู่ค่ะ
จะเดินทางไปสมัครค่ะแต่เอ๊ะใจเกี่ยวกับเงินเดือนค่ะ  เคยมีประสบการณ์คีย์ข้อมูลของบริษัทประกันแต่ทางบริษัทออกเป็นเงินเดือนไม่ได้คิดตามชิ้นงานค่ะ ไม่รู้จะเหมือนกันรึป่าวค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบทีนะค่ะขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่