อยากรู้เรื่อง เอฟเฟค กีต้า

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ ผมอยากรู้ ว่า
1.เอฟเฟค Boss ME-25 ใช้ขึ้น มินิ คอนเสิตได้ไหม?
2.แล้วทำไม นักดนตรีส่วนมากจะไม่ใช้ มัลติ เอฟเฟคเล่น บนเวที ครับ?? <จากที่ผมเห็นคนส่วนมากนะ>
3.แล้ว เอฟเฟคก้อน Chorus Delay และตัว noise gate ต่างกันยังไง แล้วทำไม noise gate ถึง ต้องใช้กัน ?
4.รบกวนแนะนำ เอฟเฟค ก้อน ตัว Chorus , Delay, Nosie Gate, บู๊ทเสียงคลีน ให้ที่ครับ เอาแบบ ใช้ได้ดี ไม่แพงเกินไป
ปล. ผมดูๆของ shark เอาไว้อยู่นะครับ เห็นคนใช้เยอะดี
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่