จะไปต่างประเทศ 3 เดือน ปิดเบอร์ชั่วคราวได้ไหมคะ ของ Truemove และขอคำแนะนำ sim card ที่แทนซาเนีย

กระทู้คำถาม
ต้องการปิดเบอร์ไว้ชั่วคราว แล้วหลังจากกลับมาจะกลับมาใช้เบอร์เดิมค่ะ
ต้องเสียค่าธรรมเนียม อะไรยังไงบ้างคะ
หรือควรจะเปลี่ยนเป็นแบบเติมเงินจะคุ้มกว่ากันคะ

และขอคำแนะนำ sim card ของเครือข่ายในประเทศแทนซาเนียค่ะ
เราจะไปอยู่ที่ dar es salaam อยากทราบว่าของเครือข่ายไหนครอบคลุมและคุ้มค่าที่สุดคะ
เท่าที่ดูมา ไม่แน่ใจนะคะ เหมือน airtel จะราคาถูกกว่าค่ายอื่นน่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่