เป็นไวรัสตับอักเสบบี ชนิดเรื้อรัง สามารถทำวีซ่าย้ายถิ่นฐานไปอยู่ออสเตรเลียกับแฟนได้ไหมคะ

กระทู้คำถาม
เราต้องการย้ายไปอยู่กับแฟนที่ออสเตรเลียแต่ไม่กล้าทำวีซ่าเพราะกลัววีซ่าไม่ผ่านเสียเงินเกือบ 200,000 ไปเปล่าๆ ไม่ทราบว่ามีการตรวจหาไวรัสตัวนี้ตอนตรวจสุขภาพไหมคะ เราพยายามหาข้อมูลในเน็ตก็ไม่พบคำตอบ ถามคนที่เคยทำเรื่องไปอยู่ก่อนแล้ว แต่ไม่มีใครทราบ เพราะไม่เคยถามคุณหมอตอนไปตรวจ เราเห็นแต่วีซ่าอังกฤษตรวจหาแต่วัณโรคไม่ทราบว่าที่ออสเตรเลียจะเหมือนกันหรือเปล่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่