ช่วนผมแนะนำจักรยาน 5 รุ่นนี้ให้ผมหน่อยครับ ว่าคันไหนน่าซื้อ คุ่มค่ากว่ากัน

กระทู้คำถาม
ผมมีคำถามจะถามผู้รู้หน่อยครับ ผมจะซื่อจักรยานเสือหมอบสักคัน แต่ไปดูใน pantip ในหลายๆกระทู้ไปเจอมา 4 คันคับ ช่วยแนะนำให้หน่อยครับว่าตัวไหนดีกว่ากันคุ่มค่ากว่ากันครับ. ผมมือใหม่หัดปั่นครับ งบประมาณไม่เกิน 20,000
1. Java veloce claris
2. Infinite spad race 2016
3. Merida scultula 100 2016
4. Trek 1.1 2016
5 . Java sora  (โดนส่วนตัวให้น้ำหนักคันนี้เยอะกว่าคันอื่นๆครับ)
ขอขอบคุณล่วงหน้าในทุกคำตอบที่ให้นะครับ ((((ขอบคุณครับผม)))
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่