ดูมาก็ถึง ep.4 แล้ว...ซีซั่นนี้ผมยังไม่รู้สึกถึงความซี๊ดดดด..เลยนะ/แล้วคุณล่ะ?

กระทู้คำถาม
ฉากจอนฟื้นก็..เฉยนะ
แรมซี่/บอลตัน...เกือบจะซี๊ดนะ..แต่มันไม่สุด
ฉากโอชาก็นะ..คืองงๆมากกว่า..มาไวเคลมไว
ฉากในดอร์นก็ดูจืดๆเกิน...
คือซีซั่นนี้มันดูเรียบๆไปนะ..ฉากที่น่าจะรู้สึกแบบ..โอ้วววว...ซี๊ด นี่ยังไม่มีมาเลย
รวมถึงล่าสุดฉากของแม่มังกร..(ก็ซี๊ดนะ-เพราะจุ่มโบ๊ะ)...แต่มันก็ยังมีความรู้สึกว่าไม่ค่อยถึงแฮะ!!
..โดยรวมแล้วมันก็แค่ผ่านมา4ตอน...แต่ผมว่ามันดรอปๆไงไม่รู้นะ

ปล. เอาจริงๆเลย. สำหรับผมมันดรอปลงมากตั้งแต่ซีซั่นที่แล้วหลังจากที่นิ้วก้อยเอาซานซ่าไปถวายพานใส่ให้แรมซี่แล้ว...คือโครตไม่เมคเซ้นเลยอ่ะ

เพื่อนๆคิดอย่างไรกันมั่งครับ?
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 5
ผมว่าเป็นเพราะมันดังจนมีคนมานั่งวิเคราะห์+จินตนาการฉากล่วงหน้าไปเยอะ บางทีก็เหนือล้ำตัวหนังไปมากจนหลายๆคนเชื่อและคาดหวังว่ามันจะเป็นไป แต่พอไม่ใช่หลายคนเลยเกิดคำว่า "ว้า" ซึ่งบ่อยๆเข้าก็กลายเป็น "เฮ้อ" และเบื่อกับเนื้อเรื่องที่ไม่เป็นอย่างที่จินตนาการ

คือมันไม่เหมือน ss แรกๆที่อย่างมากก็อ่านหนังสือ จินตนการฉากอย่างเดียวเพราะบทมันก็ตามๆหนังสือเช่นกันไม่ได้หวือหวากว่าที่คิด เหมือนมีคนขีดเส้นทางไว้แค่นั่งชมวิวข้างทางก็เพลิดเพลินได้แล้ว แต่พอ ss หลังๆที่มันไม่มีเส้นกำกับบท หลายคนเลยเกิดขีดเขียนบทเองขึ้นมาและคาดหวังว่ามันจะเดินตามที่ตัวเองขีดเอาไว้ เริ่มไปจับผิดกับการขับรถว่าเร็วไปช้าไปเลี้ยวผิดไปไม่ถึงที่หมายที่หวัง จนลืมมองวิวข้างทางแบบผู้ชมตอนแรกเริ่ม

ถ้าอยากดูให้สนุกก็ต้องย้อนหลับไปเป็นเพียงผู้ชม เหมือนเข้าโรงหนังไปดูสิ่งที่ผู้กำกับจะสื่อให้ดู พร้อมจะโดนยัดเยียดเนื้อหาจากตัวหนังไม่ใช่เป็นคนยัดเยียดบทให้หนังต้องเดินตาม
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่