หนังเกย์เยอะขึ้นทุกวัน ลูกเราจะอยู่ยากมั้ย ผมจะตอบลูกว่ายังไง

กระทู้สนทนา
ปกติผมชอบดูหนังไทยมาก แต่พักหลังกระแสหนังรักของชายกับชายเยอะมาก

วันก่อนผมเพิ่งไปดูหลวงพี่แจ๊สมา ไปเจอตัวอย่างหนังเรื่องนี้ในโรง

คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ลูกชายผมถามว่าทำไมผู้ชายกับผู้ชายเขาถึงจูบกันได้ ผมตอบลูกไม่ถูกเลยคับ

ต้องยอมรับว่าเดี๋ยวนี้หนังเกย์ กับ ซีรี่ย์คู่จิ้นชายชาย เยอะมาก

ปากประกบปาก ถอดเสื้อโชว์หุ่นโชว์ไรขน เน้นเรื่องสองแง่สองง่าม มีฉากอีโรติฆ

เพื่อนๆตอบลูกว่ายังไงกันคับ

ส่วนตัวแล้วผมไม่ได้รังเกียจคนกลุ่มนี้หรอกนะครับ แต่ก็ปฏิเสธไม่ได้ว่าสื่อมีผลต่อพฤติกรรมเลียนแบบจริงๆ

การมีคู่จิ้น หรือ ถอดเสื้อโชว์หุ่น กลายเป็นค่านิยมเรียกไลค์ เรียกความนิยมชมชอบ ของคนในสังคมไปซะละ

ลูกผมบอกว่า รุ่นพี่ที่โรงเรียนที่เป็นดารา ตอนแรกก็ไม่ดัง แต่พอเป็นคู่จิ้นกับผู้ชายด้วยกัน ดังเลย

ส่วนหนังเรื่องนี้ มีพูดเรื่องจดทะเบียนสมรสของผู้ชายกับผู้ชาย ด้วย โลกไปไกลจนผมตาไม่ทันแล้ว

เหมือนประโยคที่นก สินใจ บอกว่า การเลี้ยงลูกมันไม่ง่าย

ผมควรจะตอบและอธิบายลูกผมยังไงให้เข้าใจ และไม่คิดว่าว่ารสนิยมทางเพศเป็นแฟชั่น เหมือนที่วัยรุ่นสมัยนี้บางคนทำกัน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่