Nirone 7 (2016) กับ Ultegra Groupset 6800

กระทู้คำถาม
พอดีได้ Nirone 7 มาเพราะความสวย และเรียบง่ายของมัน ในคลาสของจักรยานเริ่มต้น

ตอนนี้มีความคิดที่จะอัพเกียร์ (sora ไม่ซ่อนสาย เลยทำให้ไม่ค่อยสวย) ไปเป็น Ultegra แต่ผมยังงงเรื่องเฟืองกับส่วนประกอบของล้อ

ตอนนี้รู้เพียงแค่ล้อบางรุ่นมันไม่รองรับ 11 sp ซึ่งผมเองก็ไม่รู้ว่า ล้อติดรถ Nirone 7 มันรองรับตรงนี้หรือไม่

หากล้อไม่สามารถใส่กับเฟืองได้ ผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้างครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่