lightroom ไม่โชว์ภาพขณะ import ครับ / D750 ผมอยากเปิด ไฟล์ raw บน photoshop

กระทู้คำถาม
คำถามที่ 1 ครับ

lightroom ไม่โชว์ภาพขณะ import ครับ

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

ตำถามที่ 2 ครับ

ผมอยากอัพเดท plugin camera raw เป็น 8.7 เพื่อให้เปิด nef ของ D750 ได้ แต่อัพเท่าไร ก็ยังเวอร์ชั่นเดิมอยู่ดีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่