เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

ผู้ชายนิสัยรวย คือเป็นยังไงเหรอครับ รวยแค่นิสัยฐานะไม่รวยใช่ไหม

คือเคยตั้งกระทู้ถามเกี่ยวกับสเปกผู้หญิง
แล้วหลายๆคห. บอกประมาณว่า
ชอบผู้ชายนิสัยรวย
เลยอยากรู้คำนิยามนี้ที่บอก นิสัยรวยคือยังไงบ้างครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 5
คนนิสัยรวยนะจะแบ่งเป็น 2 แบบครับคำว่าคนนิสัยรวยในความหมายแรกที่ผมจะพูดก็คือเป็นคนที่สปอร์ตโอบอ้อมอารีใจกว้างแบ่งปันเป็นคนชอบเผื่อแผ่แล้วก็ให้ได้กับทุกคนแต่ในอีกกรณีหนึ่งคนที่นิสัยรวยก็คือใช้เงินฟุ่มเฟือยติดรู้แต่ว่าตัวของตัวเองนั้นไม่ได้มีพื้นฐานของความรวยไม่ใช่คนมีฐานะแต่ใช้เงินอย่างฟุ่มเฟือยก็คือเป็นหนี้บัตรเครดิตแล้วก็กู้เขามาอันนี้ก็เป็นอีกแบบหนึ่งของคนนิสัยรวยในประเภทที่ 2 แต่สำหรับผมมีกรณีตัวอย่างคือคนที่รวยจริงๆนะครับส่วนใหญ่แล้วเขาจะไม่ค่อยคุ้มเลยไม่ค่อยใช้เงินมากเขาจะประหยัดเพราะไม่อย่างนั้นเขาก็ไม่สามารถรวยได้อย่างแท้จริงเพราะคนรวยที่แท้จริงคือคนที่ประหยัด
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่