ช่วยด้วยค่ะ เข้า instagramแล้วเด้งออก บอกบัญชีถูกลบไปแล้ว

กระทู้คำถาม
คือ2วันก่อนเราซื้อไอจีนี้จากประกาศขายมาอีกทีค่ะ เห็นในไดเรกว่าเจ้าของเก่าเคยโดนแฮครอบนึง เราเลยจัดการเปลี่ยนรหัสให้มีความยาวมากๆ เผื่อจะมีคนต้องการแฮคบัญชีนี้อีก แล้วก็เปลี่ยนรหัสอีกรอบนึงเมื่อวานค่ะ แล้วเราตั้งใจว่าจะเอาไอจีนี้ไว้โพสรูปสาวๆสไตล์แนวๆ เมื่อวานโพสไป2รูปค่ะ ละก็เข้านอนปกติ ตื่นเช้ามาจะมาดูว่าได้กี่ไลค์ ปรากฏว่าเด้งออกเฉย ลองเข้าใหม่อีก3-4ทีก็ยังเด้งออก เลยลองเข้าไอจีพี่สาวกลับเข้าได้ตามปกติ ไม่เด้งออกเหมือนบัญชีเรา เรากดเข้าไปดูในไอจีเราทุกอย่างก็ยังดูปกติ เพียงแต่เราเข้าไอจีไม่ได้ เข้าแล้วเด้งออกตลอดเลยค่ะ พอมาลองเข้าอีเมลล์ที่เชื่อมกับบัญชีเรา กดลิ้งไปหวังจะเข้าไอจีได้กลับขึ้นว่าSorry, this page isn't available.
The link you followed may be broken, or the page may have been removed. Go back to Instagram. คือไรอ่ะคะ ถูกลบไปได้ยังไงคะ? หรือเป็นเพราะเราเอารูปคนอื่นมาโพสคะ?  แต่ไม่ได้โพสในทางที่เสียหายนะคะ โพสเพราะชื่นชอบมากๆ สงสัยจังถ้าโดนลบเพราะจุดนี้แล้วไอจีอื่นๆที่โพสรูปสาวๆหนุ่มๆล่ะคะทำไมไม่โดนลบ หรือถ้าจะลบจะโดนแบนมีคน Report ก็ช่วยแจ้งขึ้นซักนิดนึงไม่ใช่เด้งออกๆ อีเมล์ก็ไม่มีอะไรแจ้งมา งงมากค่ะ นี่บัญชีเราเป็นอะไรและควรแก้ยังไงดีคะ

ปล. ถ้าถูกลบแล้วทำไมยังมองเห็น ยังสามารถกดไลค์ให้ไอจีนี้ได้อยู่จากบัญชีอื่นคะ?
ปล.2 รูปที่เราเอามาโพสเป็นรูปเน็ตไอดอลค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่