รบกวนเพื่อนๆ ช่วยเลือกสีรองพื้น Nars all day ค่ะ -/\-

กระทู้คำถาม
เราสนใจอยากลองใช้รองพื้น Nars all day แต่เลือกสีไม่ถูกค่ะ ไม่แน่ใจว่าจะใช้สีไหนดี ระหว่างสี...

Light 3 – GOBI สำหรับผิวขาว โทนเหลือง ((ดูสีจากตามรีวิวแล้วคงจะขาวมากไป))
Light 4 – DEAUVILLE สำหรับผิวขาว ในโทนชมพูอมเหลือง ((ชมพูอมเหลือง ไม่รู้จะออกมาเทาไหม))
Light 5 – FIJI สำหรับผิวขาวปานกลาง โทนเหลือง สำหรับสาวเอเชีย ((โทนเหลือง แต่ดูสีจากตามรีวิวจะเหลืองมากเกินไป))
Light 6 – CEYLAN สำหรับผิวขาวปานกลาง โทนเหลือง ((โทนเหลือง ใจเลือกสีนี้ แต่ไม่รู้ว่าจะสีเข้มไปรึเปล่า))

เราเป็นสาวหมวยผิวมัน ขาวเหลือง แต่หน้าดำกว่าคอ คงเพราะไม่ค่อยสนใจทาครีมกันแดด อยากได้รองพื้นสีพอดีผิว ไม่สว่างมากไป
แต่งหน้า กรีดตา ปัดแก้มบ้าง แต่ไฮไลท์ คอนทัวร์ เฉดดิ้งทั้งหลายแหล่ ทำไม่เป็นค่ะ - -ii เคยใช้รองพื้นของ...
L'oreal TRUE MATCH – G1 GOLD IVORY
MAYBELLINE Super Mineral – BO2
ZA True White – OC10

เทียบดูสีในรูปจากแสงหลายๆ แบบ คิดว่าน่าจะเป็น Light 6 – CEYLAN
รบกวนเพื่อนๆ ที่รู้ มีประสบการณ์ ช่วยเลือกให้นิดนุงนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ -/\-
เม่าแต่งหน้า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่