ถึงคนไทย ( บางกลุ่ม ) แอป wakie ไม่ใช่ แอปหา ผ. นะคะ !!!!

กระทู้สนทนา
กำลังจะตั้งกระทู้พอดี เพราะเห็นโพสต์สาวไทยบางคนเเล้วแบบ อะไรจะขนาดนั้น
แจกทั้งเฟสบุ้ค ไลน์ไอดี ชาวต่างชาติที่เค้าเข้าใจ เค้าก็ไม่ว่าอะไร ( หรือแอบด่าก็ไม่รู้ )
แต่ที่แน่ๆ ฝรั่งเค้าทั้งดูถูก ทั้งเหน็บแนมเราสารพัดเลย เลิกทำแบบนี้เถอะค่ะ

จากเพจจ่า แนบมาให้ด้วย

งามหน้าอีกแล้วครับคนไทย คือมันมีแอปตัวนึงที่ฝรั่งเขาพัฒนาขึ้นมา
เป็นแอปที่ให้คนจากทั่วทุกมุมโลก โทรไปปลุกอีกฝ่าย แทนการใช้นาฬิกาปลุก
เข้าท่าดีนะ พอมีคนเอามาแนะนำในเมืองไทย

ปรากฏว่ามีสาวไทยเอาไปใช้งานผิดประเภทครับ

จนตอนนี้ฝรั่งมันไปโวยในเว็บแอปนี้กันใหญ่โดยด่าสาวไทยว่า
นี่แอปโทรปลุกโว้ย ไม่ใช่แอปโทรหาผัว อยากได้ผัวฝรั่งไปใช้โปรแกรมแชทตัวอื่นไป๊

ก็นั่นล่ะครับท่านผู้ชม

ดูที่ฝรั่งเค้าโพสท์สิ

คอมเม้น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่