แอพตรวจผลรางวัลผิดพลาด

ต้องบอกก่อนนะครับว่าไม่ใช่สลากของผลผม เป็นของคนรู้จักของผม

แอพตรวจผล แอพหนึ่ง ตรวจลสลากที่ถูกรางวัลที่ 4 แล้วแจ้งผลว่าไม่ถูก

แต่พอไปตรวจในใบตรวจผลแจ้งว่าถูก และเขาว่าเขาไปขึ้นเงินได้เรียบร้อย

เขาจึงไปตรวจอีกแอพ ว่าจะมีแอพอื่นๆ เป็นอีกมั้ย ผลก็แจ้งว่าถูกรางวัลที่ 4

ที่ผ่านๆ มาผมตรวจแอพนี้ตลอด แต่ก็ไม่เคยถูก แต่พอเกิดเหตุการณ์นี้ ผมสงสัยทันที

ว่าเราอาจเคยถูก แล้วแอพแจ้งว่าไม่ถูกก็ได้

แสดงความคิดเห็น
Preview