ช่วยด้วยค่ะ ล๊อคอินเข้า twitter ใน iphone ไม่ได้ค่ะ

กระทู้คำถาม
เล่นทวิตอยู่ดีๆก็เหมือนมันไม่โหลดค่ะ ทำไงก็ไม่โหลด เลยลบแอพแล้วโหลดใหม่
ทีนี้ล๊อคอินเข้าไม่ได้เลยค่ะ มันขึ้น sstatus error -9806 ลองเป็นสิบๆรอบก็ไม่ได้
จะเข้าทวิตเตอร์ในซาฟารีก็เข้าไม่ได้ค่ะ มันไม่โหลดให้เลย
พอลองโหลดแอพเล่นทวิตตัวอื่นมา มันก็ขึ้นว่าพาสเวิดผิด ลองมาหลายแอพแล้วค่ะ

แต่พอเปลี่ยนมาใช้ไวไฟกลับเข้าได้เฉยเลยค่ะ ในแอพของทวิตเตอร์เองเลยด้วย
(ก่อนหน้านั้นเล่นเน็ตจากโทสับค่ะ)
ก็เลยลองเปลี่ยนกลับเป็นเน็ตโทสับดู ปรากฏว่าเล่นไม่ได้อีกแล้วค่ะ ตอนนี้เลยต้องต่อไวไฟอย่างเดียวเลย

พอจะมีวิธีแก้บ้างมั้ยคะ ใครเคยเจอเหตุการณ์คล้ายๆกันมั้ยคะ
ตอนนี่เครียดเลย เพราะเป็นคนติดทวิตค่ะ ฮือ

เสริมนะคะ วันนี้พึ่งเอาซิมไปเปลี่ยนเป็น4Gมา ของดีแทคค่ะ ไม่ทราบว่าจะเกี่ยวกันมั้ย

ใครพอจะมีวิธี รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่