คอร์ด f และคอร์ดทาบ

กระทู้คำถาม
อยากจะถามคนที่เล่นกีต้าร์หน่อย
ว่ามีวิธีฝึกจับคอร์ดf คอร์ดทาบไหม
  เราฝึกเล่นกีต้าร์มาได้สักพักใหญ่ๆเละ แต่จับคอร์ดทาบไม่ได้สักที
จับในความหมายของเราคือเราจับและกดสายถูกเสียงไม่บอด
แต่เราเปลี่ยนจากคอร์ดอี่นมาจับคอร์ดทาบมันไม่ทันและนิ้วมันจะไม่ตรง
เออ..งงไหมเนี่ย อธิบายไม่ค่อยจะถูก เออประมาณว่านิ้วมันไม่คงรูปแบบของคอร์ดนั้นๆ
ในเวลาที่จะเปลี่ยนจากคอร์ดอื่นมายังคอร์ดทาบที่เราจะต้องจับ
    เออเชื่อว่าคนที่เข้ามาอ่านจะต้องงงแน่ เอาเป็นว่าอธิบายเท่านี้ก่อน
    ถ้ามีคนเข้ามาอ่านก็ขอความกรุณาตอบคำถามเด็กตาดำๆด้วยนะก้าบบบบ

แนะนำได้นะก้าบบ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่