ทำไมกินอะไรจะต้องมีเสียง

กระทู้คำถาม
คือเวลากินข้าวหรือกินขนมจุกจิก ทำไมเพื่อนจะต้องกินมีเสียง แจ๊บๆๆๆ ตลอด(นึกภาพออกไหมคะ) มันฟังแล้วรู้สึกรำคาญ เคยถามละว่าทำไมกินเสียงดังจัง เงียบใส่ ก็ไม่ได้คำตอบอีก มันเป็นเพราะอะไร ? คือเราไม่ได้รังเกียจนะแต่ผู้ใหญ่ที่บ้านก็สอนว่าเวลากินข้าวห้ามมีเสียงดัง แจ๊บๆ มันฟังแล้วคนอื่นจะมองไม่ดี มันก็จริงอ่ะเราได้ยินเรายังรำคาญเลย เพื่อนมันกินเสียงดังมาก ทำไงดี ?
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่