นิสิตฝึกสอน และนักศึกษาฝึกสอน คนไหนเคยถูกครูพี่เลี้ยงขโมยผลงานกันกันบ้างครับ

กระทู้คำถาม
รุ่นพี่และเพื่อนผมหลายคนที่เรียนคณะครุศาสตร์ ศึกษาศาสตร์  พอขึ้นปี 5 ต้องไปฝึกสอนตามโรงเรียนต่างๆ หลังฝึกสอนจบแล้ว  ครูพี่เลี้ยงที่โรงเรียนที่ไปฝึกสอนชอบขอแผนการสอน  และงานวิจัย หรือไม่ก็ Case Study ถ้าไม่ยอมให้ ครูพี่เลี้ยงก็จะไม่ยอมออกเกรดให้  รุ่นพี่ผมบางคนเล่าว่า  ขนาดครูพี่เลี้ยงส่งเกรดไปให้ที่คณะแล้ว  และมาขอแผนทีหลัง  แต่รุ่นพี่ผมไม่ยอมให้  ครูพี่เลี้ยงถึงกับไปขอเกรดคืนจากคณะเลย  แต่ครูที่คณะช่วยไว้เลยรอด  

เลยอยากถามว่ามีนิสิตฝึกสอน หรือนักศึกษาฝึกสอน คนไหนอีกไหมครับที่โดนขโมยผลงานในลักษณะนี้  และคิดว่าพวกเราจะสามารถแก้ปัญหานี้ได้อย่างไรบ้าง
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่