รบกวนช่วยแปลไพ่ด้วยค่ะ + คำถามเกี่ยวกับการโยงไพ่

กระทู้คำถาม
รบกวนช่วยด้วยค่ะ อยู่ต่างประเทศหาหมดูไม่สะดวกเลย พยายามแปลเอง เเต่ไม่ได้เลยค่ะ

1. ถามว่าเริ่มทำอสังหา  ดีหรือไม่คะ ไพ่3 ใบ                                     9 of Cups             3 of cups           6 of cups

2. ถ้าจะลงทุนเงินเก็บซื้อหุ้น ก็บไว้ยาวๆ จะดีหรือไม่คะ                       The Death         Page of Cups          4 of Pentacles

3. รับของจากจีนมาขาย ผลตอบเเทนเป็นอย่างไรบ้าง                          7 of Swords     3 of Swords             King of Pentacles

3.1 คำถามเดียวกัน ถามเเบบสิบใบแทน
          1)      Nine  of Wands
          2)      Page of Wands
          3)     The Chariot
          4)      King of Swords
          5)      The Fool
          6)       Five of Swords
          7)       Justice
           8)      Page of Swords
           9)      The Death
          10)     Six of Pentacles

-  ทำไมถามเรื่องลงทุน ไพ่ชอบออกถ้วยอะคะ หมายถึงผลตอบเเทนจะไม่ดีเท่าไพ่เหรียญใช่ไหมคะ คือเราตั้งคำถามไม่ถูก หรือว่า เค้าบอกความพึงพอใจ ของเราต่อธุรกิจนั้นแทนจำนวนเงินอะคะ

-  ความหมายของไพ่สี่เหรียญ อ่านต่างประเทศผลออกมาดี  แต่พอห้าข้อมูลในไทย กลับกลายเป็นไม่ดีเลย อย่างนี้ควรเชื่อทางไหนอะคะ เพราะอะไรอะคะ

-  อย่างไพ่ the Death บอกตามสภาพอารมณ์ มากกว่ากายภาพหรือเปล่าคะ ถ้าไม่มีไพ่อันตรายอย่างอื่นร่วมอะคะ

-ขอบคุณมากนะคะที่เมตตา
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่