คณะวิทยาการจัดการ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ ?

กระทู้คำถาม
อยากทราบครับว่าคณะวิทยาการจัดการ ภาควิชารัฐประศาสนศาสตร์ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ดีไหมครับ? แล้วสอบเข้าต้องทำอะไรยังไง คะแนนสูงไหม ?  ตอนนี้เรียนม.4 ครับเเล้วอยากทำงานเป็นนายสถานีรถไฟ (เป็นคนที่ชอบรถไฟมากครับ) ที่ดูคือต้องจบ "นิติศาสตร์ รัฐศาสตร์ รัฐประศาสนศาสตร์ พาณิชศาสตร์" อะไรพวกนี้ครับ เป็นคนที่ถนัดวิชาสังคมและพวกภาษาครับเลยอยากมาทางนี้ ไม่ถูกกับคณิตและวิทย์เท่าไหร จริงๆเป็นเด็กสายวิทย์นะครับ
   คืออยากได้คำแนะนำครับว่าต้องทำอะไรยังไง? ไม่เรื่องมากครับว่าที่ไหนดีไม่ดี แล้วมีมหาลัยอะไรแนะนำอีกไหม ?
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่