แนะนำ size จักรยานเสือหมอบสำหรับ ผญ สูง 160

กระทู้คำถาม
เป็นคนที่ขาค่อนข้างยาวเมื่อเทียบกับช่วงลำตัวค่ะ

มีเสือภูเขาอยู่คันนึง trek 4300 ค่ะ แต่เผอิญจำ size ไม่ได้ ตอนนี้จะหันมาปั่นหมอบ ได้ลอง ควบ จกย ของแฟนเป็น merida reacto 400 size M (น่าจะ 52) ขายืนคร่อมได้พอดี ปรับเบาะแล้วปั่นได้นะคะ แต่ไม่แน่ใจเชิงสรีระ เวลาปั่นนานๆ จะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ

ขอคำแนะนำเรื่องขนาดที่เหมาะสมด้วยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่