แค่ขาวก็ชนะ? โฆษณาตัวใหม่ของคริส หอวัง สร้างค่านิยมผิดๆ...มันใช่หรอคะ?

กระทู้คำถาม
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ

เราดูจบแล้วไม่โอเค
ยัดเยียดตรรกะเพี้ยนๆ สร้างค่านิยมผิดๆให้คนคลั่งความขาว
แล้วก็...เหยียดผิวไปมั้ยอ่ะ หรือว่ามันเป็นเรื่องเฉยๆคะ
ไม่ได้โลกสวยนะ แต่ดูแล้วรู้สึกแปลกๆ

Edit 8/1/16
เพิ่มเติมนะคะ จากที่อ่านหลายๆคนบอกว่า ก็คนไทยมีค่านิยมเรื่องความขาวมานานแล้ว
โฆษณาผิวขาวก็มีเยอะแล้ว แต่ส่วนตัวเราคิดว่า โฆษณาเรื่องความขาวต่างๆนานา อันนั้นเป็นเรื่องปกติค่ะ
แต่การที่เอาสีผิวสองสีมาเปรียบเทียบกันอย่างชัดเจนแบบโฆษณาตัวนี้มันดูไม่ดีค่ะ

อย่างที่หลายๆคนบอก กุดำของกุดีๆ มาบอกว่ากุแพ้ซะงั้น ฮัลโหลลล คือไรอ่ะ

อัพเดตเพิ่มนะคะ
ตอนนี้ CNN ลงข่าวแล้วค่ะ ขอบคุณข้อมูลจาก คห.138-139-140 ค่ะ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่