บราวนี่ แหกสูตร ทำจาก หม้อหุงข้าว โดย..คนเกรียนๆ

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ  ขอเกิ่น เลยนะค่ะ ว่า สูตรบราวนี่ ที่เรากำลังจะทำ เราทำครั้งแรก ในการที่จะทำขนมอะไรแบบนี้ เพราะ
1. ไม่ชอบทำ
2. ไม่ชอบล้าง
3.แต่อยากทำเพราะคุณแฟนชองกินขนมมากกกกก

แต่ทะว่า เมื่อ คนเกรียนๆอย่างเราอมยิ้ม15 ทำ มันต้องมีอะไรแตกต่างหรออ ไม่ใช่เพราะ ดื้อรั้นกับ เจ้าของสูตนะค่ะ
**แต่นู๋อุปกรณ์ไม่มีเลยสักอย่าง เตาอบ ที่ตีไข่ตีแป้ง ถ้วยตรวง กระดาษไข ช้อนตรวง 55555 ขี้เกียดซื้อ **
แล้วจะทำ ทำไม 555+ ... อยากทำไง

ที่มา http://pantip.com/topic/33790667   ขอบพระคุณ ค่ะ

อมยิ้ม17 พูดเยอะ ล่ะ เรื่มเลยดีฟ่าาาาาาาาาาอมยิ้ม17

1. หาจาก tops เอาทั้งนั้น ยิ่งช็อกโกแลตนะค่ะ ไม่มีเอาที่มันเป็นเหลวๆละกัน55+

ไม่มีการตรวงนะค่ะบอกตรงๆ กะเองทุกอย่าง  เกรียนไหมล่ะ

2.

3.

4.

5.

6. ปล.ไม่ควรอย่างมาก m&m ละลายสิครัช พลาดมาก ห่อตั้ง 38บาท 2ห่อ TT

7.เห่อหม้อหุงข้าวใหม่ แม่เอามาไม่ถึงวัน จัดการเลย ดีนะมีเมนู สำหรับเค้ก กดหุงเลยจร้าาา

8.ผ่านไป 40 นาที  แฟนกำลังมา เสร็จพอดี สะไป้แฟนแน่ๆ
เฮ่ยยยยย เปิดหม้อมา  มันใช้ได้อ่ะ แงเค้กออกมากจากหม้อแบบทุลักทุเล น่าตาก็ที่เห็นแหละค่ะ55+

คือเนื้อใช้ได้  แฟน แม่ น้อง คนในบ้าน บอกใช้ได้ คือ ดีงามแล้วอ่ะ
ยิ่งแช่เย็น ฟินมาก แอบชิมของตัวเองไปช้อนนึง 555+

ประสบความสำเร็จ ด่าได้แต่อย่าเยอะ 555+ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่