จีบสาวในพันทิพ ภาค 2 ตอน เตรียมของเซอร์ไพรส์กับวันลอยกระทงที่ดรีมเวิลด์

กระทู้คำถาม
จากที่ได้ตั้งกระทู้ไปในภาค 1 พอดีวันนี้ได้หยุดเสา อาทิตย์ เลยมีเวลาว่างเตรียมของขวัญเล็กๆน้อยๆ สำหรับคนพิเศษในคืนพิเศษ
พอดีผมได้เจอเขาไปแล้วคับ ที่โรงเบียร์เยอรมันตะวันแดง เป็นสาวอวบ น่ารัก ขาว อายุ 27 จบราชมงคลคลองหก
เธอทำงานเป็นเซลล์ บริษัทนึง แถวลาดหลุมแก้ว ปทุมธานี หน้าตาสระสวยเลยทีเดียว ส่วนผมนั้นเป็นวิศวกรโรงงานญี่ปุ่นแถว นวนคร รังสิต
ตอนเจอครั้งแรกยอมรับว่ามองหน้าเสร็จ ต้องร้องเพลง ใช่เลย ของไทธนาวุฒิ ( เก่าไปป่ะ 555 ) วันนี้เลยมีภารกิจไปดูของขวัญ แถวซอยอารีย์ เสารียชัย
ออกจากฟิวเจอร์รังสิต ด้วยรถตู้ มุ่งหน้าโทลลเวย์ คนแน่นมาก เหงื่อแตกพลั่กๆ 555 และก็มาถึงเสารียชัย รถติดมากๆ นานทีเข้ากทมมาเที่ยว
ปกติอยู่แถบชานเมือง แถวรังสิต ฟิวเจอร์ สบาย สบาย ชิลๆ

จากนั้นก็แว๊นรถเมล์มาลง พหลโยธินซอย 7 ซอยอารีย์ เข้าซอยไป 500 เมตรจะเจออะตอมคลินิก ปิ้งย่าง ร้านอยู่ติดกันชื่อว่า Balloon pop
เป็นร้านเล็กๆมีพนักงานต้อนรับดูแลอย่างดีมากๆ สาวๆทั้งนั้น ลูกโป่งที่นี่เขารับทำตามแบบจาก IG ไม่ค่อยมีโชว์หน้าร้านเท่าไร
เข้ามาถึงร้านก็ดูแบบก่อนเลยจ้า จากรูปทางร้านให้เลือกสรร แต่ไอ้เราอยากเห็นของจริงมากกว่า พนักงานบอกมีอยู่ที่ร้านใบนึงชื่อ ลูกโป่งบับเบิ้ล สวยเลย
สามารถสกรีนข้อความได้ด้วยและอยู่ได้นานมาก ที่ร้านมีสีฟ้าซ้อนข้างใน แต่ผมตั้งใจให้เป็นสีชมพู สีที่เธอชอบ เขียนข้อความว่า
PREM ชอบ PATTY นะคับ
จิงๆเขาให้กันวันวาเลน์ไทน์ หรือวันรับปริญญา แต่ผมซื้อให้วันลอยกระทง 555 ก็คนอยากให้นี่เนอะ ไม่มีเหตุผลใดๆ

จนเลือกลูกที่ต้องการเสร็จผมก็เลยแอบแชะรูปแปปนึงเก็บไว้ ลูกโป่งนี้ชื่อบับเบิ้ล แต่ผมตั้งใจให้ชื่อลูกโป่งสำหรับ นางฟ้า ( เน่าไปไหมอ่าาา 555 )
เมื่อลูกโป่งเสร็จสิ้นก็ถามราคาพนักงานที่ร้านบอกว่าราคา 950 บาทบวกค่าจัดส่งมาดรีมเวิลด์อีก 600 รวม 1600 บาท
จิงๆมันก็แพงอยู่สำหรับลูกโป่งลูกเดียว แต่ถ้าคิดอีกแบบ ตอนตรูไปกินเหล้ากะเพื่อนๆในผับก็ ออกเป็นพันนี่หว่า แต่นี่เราทำให้กับคนที่เราชอบ
( แต่ไม่รู้เขาชอบหรือป่าวนะ 555 ) และอีกอย่างเป็นเดทครั้งแรกของเราสองคนด้วย เธออยากได้ด้วย ก็เลยอยากซื้อให้คนพิเศษในคืนพิเศษ
กินเหล้ากับพวกช่าง พวก Engineer หมดมากกว่านี้เยอะ 555 เมื่อเป็นอันตกลงก็กลับถึงห้องด้วยรถเมล์ 538 มาลงฟิวเจอร์รังสิต
มีข่าวดีมาบอกคับ เธอชวนผมไปหัวหินสิ้นเดือนนี้ ด้วยนะ เราตกลงกันว่า เธอออกค่าแก๊ส ผมออกค่าห้องกับค่ากิน ค่ำคืนที่หัวหินคงโรแมนติกสุดๆ
ปีใหม่นี่วาดฝันอยากนอนดูดาวกับเธอมากๆ  ที่ภูทับเบิก  เพื่อนๆช่วยเป็นกำลังใจให้ผมหน่อยนะคับ

โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่