โดนโกงค่ากล้อง ชื่อบัญชี"อารีรัตน์ ไชโย" รู้แล้วห้ามโอน!!

ใครเคยโดนชื่อนี้โกงบ้างค่ะ "อารีรัตน์ ไชโย"
โกงไปไม่ใช่น้อยๆนะค่ะ ถ้าเทียบกับโดนหลายคน
บางคน500บ้าง 1000 บ้าง บางคนโดนไปเยอะ เป็นหมื่นก็มี
รวมเป็นเงินไม่ใช่ๆน้อยเลยนะ หลายคนก็หลายบาทเลยทีเดียว
ใจเขาใจเราอ่ะเนาะ น่าจะเห็นใจคนอื่นบ้างนะค่ะ
แต่เห็นว่านางโอนให้คืนด้วยเพราะกลัวโดนแจ้งความ
แต่เหมือนการเปิดโอกาศให้ทำซ้ำ ไม่จัดการเด็ดขาด
คนแบบนี้ไม่น่าปล่อยไปนะค่ะ สงสารคนอื่นเค้า

นางหลอกขายกล้อง ฟูจิxa-2 หลอกขายหลายคนมาก
ขายบางคนบอกตัวเครื่องสีขาว ขายอีกคนบอกตัวเครื่องสีดำ
ดูลักษณะน่าจะก๊อปรูปมาค่ะ แล้วส่งให้คนสนใจกล้องในไลน์
พูดจาดี น่าเชื่อถือ เอกสารส่งให้ดูครบ แบบเชื่อใจได้ แต่ไม่ค่ะ..
เข้าไปในกูเกิล เสิชหาว่า "อารีรัตน์ ไชโย โกง" นี้มีประวัติเพียบ แชร์กันเยอะ
นี้ตั้งกระทูนี้มาเพื่อเตือนใครหลายๆคนว่า อย่างเห็นแก่ของถูก
.. อย่าเห็นว่าเค้าพูดดีแล้วเค้าจะไม่โกงค่ะ ..
คนเรารู้หน้าไม่รู้ใจ ฝากเตือนด้วยนะค่ะ

เพิ่มเติมค่ะ ที่ตั้งถิ่นฐาน นางอยู่จังหวัดบุรีรัมย์
แต่ตอนนี้เห็นว่าเรียนที่ ม.บูรพา ค่ะ

- ขอโทษด้วยนะค่ะ ถ้าพิมพ์ไม่ค่อยรู้เรื่อง-
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
Preview