[สปอยล์] ข้อสงสัยต่างๆในเรื่องโคนัน แฟนพันธุ์แท้โคนันเข้ามาหน่อย

กระทู้คำถาม
ชอบโคนันมากเลยย้อนไปดูตอนเก่าๆ เข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้าง เพราะบางตอนก็ข้าม
สงสัยหลายๆเรื่องเลย ใครรู้ช่วยบอกเราที T_____T ขอบคุณล่วงหน้าค่า
!! [ ขอแบบละเอียด ]
ปล.ถ้ามีกระทู้สปอยล์หรือกระทู้ที่เกี่ยวข้องแปะให้เราด้วยจะดีมาก

1. เฮย์จิเริ่มรู้ว่าคุโด้ ชินอิจิ คือ โคนัน ตั้งแต่ตอนที่เท่าไหร่คะ ?
2. อยากทราบตอนทั้งหมดที่เกี่ยวข้องกับเครื่องรางของ เฮย์จิ และ คาสึฮะ ?
3. ตอนที่เบลม็อทปลอมตัวเป็นคุณหมออาราอิเดะ [คดีผู้โดยสารปริศนา] คุณหมออาราอิเดะตัวจริงหายไปไหน ?
4. สรุปตัวตนของ เบลม็อท ชารอน วินยาร์ดและคริส วินยาร์ด เป็นคนเดียวกัน ? ปัจจุบันอายุเท่าไหร่ ทำไมถึงไม่แก่ขึ้นเลย แล้วใครปลอมตัวเป็นใคร งงมากค่ะ ช่วยอธิบายหน่อยยย -__-'
5. มีใครรู้บ้างว่าอากาอิ ชูอิจิ คือ สึบารุ นอกจากโคนัน คีร์ เจมส์ ? และโคนันเป็นคนร่วมวางแผนการฆ่าอากาอิ[แบบหลอกๆ]ด้วยใช่มั้ย
6. ความสัมพันธ์ระหว่าง อากาอิ กับ ไฮบาระ ?
7. เซระรู้ได้ยังไงว่าโคนันคือชินอิจิ ก่อนหน้านี้ตามสืบเรื่องของชินอิจิด้วยใช่มั้ย
8. เบอร์บอน (อามุโร่) เป็นคนดีรึป่าวคะ อยากรู้ประวัติรวมถึงนิสัยของเบอร์บอน (อามุโร่) แล้วเข้ามาเกี่ยวข้องกับโคนันมีจุดประสงค์เพื่อ ?
9. ฮาเนดะ เป็นใครคะ ปรากฏตัวในตอนที่เท่าไหร่
10. คำถามเบสิคนะคะ " จนตอนนี้มีใครสงสัยรวมถึงรู้ตัวตนของโคนันว่าจริงๆแล้วเป็นคุโด้ ชินอิจิบ้างคะ "

ถามอีกซักข้อนะคะ โคนัน เดอะซีรีย์ ปี 15 แบบพากย์ไทย จะมาเมื่อไหร่อ่า
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่