ขี่รถไปๆมาๆ รู้สึกว่า แฮนด์เบี้ยวไปทางซ้าย

กระทู้คำถาม
บอกก่อนเลยว่า เป็นรถ PCX150 ปี 2014 รถล้มมา ชนกับแท็กซี่ที่ฝ่าไฟแดง Facepalm
เถียงกันไปมาอยู่หลายชั่วโมงเลยทีเดียว สรุปรอดูกล้องปรากฎว่า แท็กซี่ผิด
ประกันทางฝ่ายแท็กซี่ เลยทำการยกรถไปซ่อมให้ในศูนย์ที่ไว้วางใจได้ (ไว้วางใจได้มากแย่)
ไปซ่อมอยู่นานพอสมควรเกือบเดือนได้ พอถึงวันกำหนดไปรับรถมา ช่องเก็บของหน้ารถ เปิดปิดยากมาก
ผมเลยให้เขาเช็คให้ว่า เกิดจากอะไร ช่างขอทิ้งรถไว้อีก 1 วัน สรุปกลับบ้านมือเปล่าไม่ได้อะไร

พออีกวันช่างโทรมาบอกว่า รถเสร็จแล้วที่มันแน่น เพราะช่างลืมใส่ น็อต 1 ตัว (กำมันไม่ควรลืมรึเปล่า)
พอเอากลับมา รู้สึกเอะใจมาก ทำไม แฮนด์เบี้ยวไปทางขวา เลยไปให้ร้านดู ร้านบอกว่า แฮนด์เบี้ยวเลยไปทำการเปลี่ยนแฮนด์มา
ช่างที่เปลี่ยนแฮนด์ให้บอกว่า แผงคอเบี้ยวมาก ช่างเลยดัดให้ ยังไงมันก็ไม่ถูกใจผมอยู่ดี เลยโทรไปที่อู่บอกว่า แผงคอมันเบี้ยวทำไมไม่เปลี่ยนให้ใหม่
ที่อู่เลยให้เอารถเข้าไปเช็คอีกรอบ บอกว่าจะเปลี่ยนให้ใหม่หมดเลย ให้นำรถมาทิ้งไว้ แล้วจะทำการเปลี่ยนส่วนที่เสียหายตรงแผงคอให้หมดเลย
ว่ามีตรงไหนเสียหายบ้าง โอเคโล้งใจมากที่ไม่ได้ไปเสียเงินเอง

พอถึงวันรับรถ ที่อู่เลยใส่น็อตให้ผมอีก แม่เจ้า!
ผม:ขอน็อตหน่อย (ชี้ไปตรงที่หาย)
อู่: จะเอาไรอีก รถเป็นไรอีก
ผม: น็อตตรงนี้หาย (ชี้จุดให้ดู)
อู่: ไม่รู้ช่างไว้ไหน ค่อยมาเอาได้ไหม เดี๋ยวเก็บไว้ให้
ผม: Facepalm

ไปๆกลับๆ อู่แย่ๆ แบบนี้มา 2 รอบและ ยังจะให้ไปกลับอีกกหรอ จากดินแดงไปจรัญ1 ครับ
ไม่อยากบอกชื่อเลยว่าอู่อะไร (หจก.ทรีมอเตอร์xxxxxฯ) อมยิ้ม36
เลยนั่งรอให้เขาหาให้ดีกว่า ไม่คุ้มครับไปๆกลับๆ เหนื่อยมาก
เอามาขี่ ทีนี่ไม่ได้เบี้ยวไปขวาละครับ เบี้ยวซ้าย อมยิ้ม08
เลยไม่ได้โทรหาที่อู่อีก ที่เรื่องมากผมจอดติดไฟแดงดีดีพอไฟเขียว ผมดูกล้อง ไฟเขียวมี 50 วิ
ผมออกตัววินาทีที่ 46 เท่ากับแท็กซี่ฝ่าไฟแดงมา 4 วิเลย ถึงเป็นเหตุให้ผมไม่ยอม และอยากให้รถกลับมาเป็นเหมือนเดิม
ผมคงต้องได้ไปเสียเงินเปลี่ยนเอง กลับไปที่อู่อีกรอบ มันก็คงทำแบบมั่วๆมาให้ผมอยู่ดี

หลายคนบอกมาว่า ทำกับอู่ของประกันก็แบบนี้แหละ ต้องทำใจไว้ก่อนเลย เพราะทำซุ้ยและมั่วมาก
หากแท็กผิดห้องต้องขออภัยด้วยนะครับ อมยิ้ม17
ปล. เช็ครถไปมา ตอนนี้ยังมีน็อตที่ไม่ได้ใส่ที่ 2 ตัวครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่