[CR] รีวิวหนักมาก! สกินแคร์ หน้าใส หมดแล้วต้องซ้ำ!! ราคาถูก หาง๊ายยง่าย ตาม 7/11

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่า เพื่อนๆทุกคนนน นี่แจนไง จะใครล่ะ 5555 ที่มานี่ไม่ใช่ไร รีวิวค่า หัวข้อกระทู้ครั้งนี้ก็ สาวก 7/11 ก็กรีดร้องกันรัวๆ อีกครั้งแล้นนน อันเนื่องด้วยแจนเองเข้าออก 7/11 เป็นว่าเล่น จะหยิบของมาเล่นเพลินๆ กว่าจะออกทีแทบหมดตัวอยู่เรื่อยไป 5555 แต่บางตัวไม่เล่นนะเออ หยิบแล้วหยิบอีกอยู่หลายตัวค่ะ แจนขอนำเสนอสกินแคร์สำหรับผิวหน้าค่า ขอบอกก่อนเลยว่าใช้เป็นประจำอยู่ทุกตัวค่ะ(แอบสลับใช้บ้าง) ก่อนจะเริ่มรีวิวกัน แจนขอให้ข้อมูลเกี่ยวกับเคล็ดลับการดูแลผิวหน้าเบื้องต้นก่อนค่ะ
ลำดับขั้นตอนการดูแลผิวด้วยผลิตภัณฑ์บำรุงผิว ควรเริ่มจาก...
(ที่มา: http://women.kapook.com/view108062.html)
1.    รีมูฟเวอร์ เช็ดทำความสะอาดเครื่องสำอางออกให้หมดก่อนการล้างหน้าทุกครั้ง
2.    คลีนเซอร์ หรือการทำความสะอาดผิวหน้าด้วยเจลล้างหน้าหรือโฟมต่าง ๆ เพื่อขจัดสิ่งสกปรกที่ตกค้างและอุดตันสะสมในผิวออกให้หมดจด
3.    โทนเนอร์ หลังจากทำความสะอาดผิวหน้าแล้วให้ใช้โทนเนอร์เช็ดย้อนรูขุมขน เพื่อขจัดสิ่งสกปรกที่ตกค้างช่วยปรับสมดุลให้ผิว และเป็นการเตรียมผิวก่อนลงครีมบำรุง
4.    อายครีม ให้บำรุงด้วยการทาครีมรอบดวงตาก่อน เพราะผิวบริเวณนี้จะแห้งและบอบบางกว่าส่วนอื่น ๆ
5.     ยาแต้มสิว หากมีสิวก็ให้ใช้ยาแต้มสิวต่าง ๆ เสียก่อน อาจจะเป็นแบบน้ำหรือบบครีม ให้แต้มทิ้งไว้ให้แห้งเสียก่อน แล้วค่อยบำรุงผิวด้วยขั้นตอนต่อไป
6.    เซรั่ม เพราะเซรั่มมีขนาดของโมเลกุลเล็กกว่าครีมบำรุงผิว ดังนั้นจึงควรทาก่อนครีมบำรุงผิว เพราะจะได้ซึมลงไปในผิวชั้นในสุดได้อย่างล้ำลึก
7.    ครีม เช่น ไวท์เทนนิ่งครีม ครีมลดริ้วรอย เพื่อบำรุงและรักษาความชุ่มชื้นให้ผิว และเนื่องจากครีมเป็นตัวบำรุงที่มีเนื้อข้นที่สุดจึงควรทาเป็นสิ่งสุดท้าย หากเป็นกลางวันก็ให้ใช้เดย์ครีม ส่วนกลางคืนก็ให้ใช้ไนท์ครีมแทน เพื่อผลลัพธ์ของผิวขาวกระจ่างใสเร็วยิ่งขึ้นค่ะ
8.     ครีมกันแดด ในตอนเช้าหลังจากที่เราทาครีมบำรุงผิวเสร็จเรียบร้อยแล้ว ควรทาครีมกันแดดเพื่อปกป้องผิวจากอันตรายของแสงยูวีด้วย หากสาว ๆ ที่ทำงานในออฟฟิศหรือในร่มก็ให้เลือกค่า SPF 20+ ก็ถือว่าเพียงพอ แต่หากใครที่ต้องเจอแสงแดดแรง ๆ ก็ควรที่จะเลือกใช้ครีมกันแดดที่มีค่า SPF 30+ ขึ้นไปค่ะ
9.    โลชั่นหรือครีมทาผิว เมื่อบำรุงผิวหน้าเสร็จเรียบร้อยแล้ว สิ่งสุดท้ายก็อย่าลืมทาครีมบำรุงผิวกันด้วยนะคะ ซึ่งก็ควรเลือกใช้ครีมตามสภาพผิวของแต่ละคน และควรมีสารกันแดดผสมอยู่ด้วยเช่นเดียวกัน
10.    มาส์กและสครับ(อันนี้แจนเพิ่มเติมเองนะคะ) ควรสครับผิวหน้าเป็นประจำทุกสับดาห์ เนื่องจากควรผลัดเซลล์ผิวที่ตายแล้วออกจากผิวหน้าเพื่อนเผยผิวใส พร้อมทั้งมาส์กเพื่อมอบความสดชื่นให้กับใบหน้า

เอาล่ะค่ะ ส่วนหมวดที่แจน เลือกมารีวิว สกินแคร์หน้าใส ครั้งนี้นั้น คือ Make up Remover >Cleanser > Scrub เรามาเริ่มด้วย หมวด Make up Remover ก่อนเลยดีกว่า

ในหมวดนี้แจนเลือกมาทั้งหมด 3 ตัว ที่ดีและคุ้มค่าอย่างมาก ตามนี้เลยค่ะ
1.    NIVEA Bright acne oil control make up clear cleansing water ราคา 99 บาท
2.    Smooth E Makeup Cleansing Water ราคา 155 บาท
3.    Maybelline Make Up Remover Eye & Lip ราคา 99 บาท

(จุดเด่นของแต่ละตัวนะคะ ตามที่ได้เคลมไว้ที่ผลิตภัณฑ์)

มาเริ่มที่ตัวแรกคือ
1.    NIVEA Bright acne oil control make up clear cleansing water ราคา 99 บาท

การทำความสะอาด ถือว่าทำความสะอาดได้ในระดับดีค่ะ แต่เมื่อเช็ดอายไลน์เนอร์ออกมาเป็นขุยๆตามภาพนะคะ
ความสะดวก ขวดฝาปิดสนิทดีค่ะ รูปากขวดไม่ใหญ่มากตอนเทไม่เลอะเทอะค่ะ แต่ขวดค่อนข้างใหญ่ อาจจะพกพายากนิดนึง
ความระคายเคือง ไม่ระคายเคืองเลยค่ะ เมื่อเช็ดแล้วก็ไม่ได้รู้สึกแห้งตึงค่ะ
ความคุ้มค่า ปริมาณค่อนข้างเยอะเมื่อเทียบกับราคา ประสิทธิภาพถือว่าดีเลยค่ะ

2.    Maybelline Make Up Remover Eye & Lip ราคา 99 บาท

การทำความสะอาด การทำความสะอาดอยู่ในระดับดีมากเลยย เพียงแค่วางไว้ที่เมคอัพก็ดูดติดสำลีดังภาพเลยค่ะ เมื่อเช็ดอย่างสะอาดไม่เหลือคราบใดๆทั้งสิ้น จัดว่าเลิศ!
ความสะดวก ขวดค่อนข้างเล็กพกพาง่าย แต่แอบเลอะเทอะนิดนึงนะคะ ด้วยความเป็นน้ำมันแอบซึมออกมาแม้จะเป็นหัวเกลียวก็ตาม
ความระคายเคือง ไม่ระคายเคืองนะคะ ใช้เสร็จไม่มีการแห้งตึงของผิวค่ะ
ความคุ้มค่า เมื่อเทียบกับประสิทธิภาพคุ้มค่าหนักมากก แต่เมื่อเทียบกับขนาดนั้นก็รับได้นะ ถือว่าคุ้ม!

3.    Smooth E Makeup Cleansing Water ราคา 155 บาท

การทำความสะอาด การทำความสะอาดจัดว่าดีมากก แม้เช็ดเล็กน้อยออกมาเกือบๆหมดแล้ว พอเช็ดดีๆไม่เหลือคราบค่ะ!!
ความสะดวก ถือว่าสะด๊วกกกสะดวกก มีหัวปั๊ม กดปั๊ปโดนสำลีปุ๊ปเช็ดปั๊ป ง่ายค่ะง่าย จัดว่าเด็ดมาก!!
ความระคายเคือง ไม่แห้งตึง ไม่คัน ไม่ระคายเคือง สมคำเล่าอ้างตามชื่อผลิตภัณฑ์ที่ว่า Extra Sensitive มากกก
ความคุ้มค่า คุ้มค่านะ ใครผิวแพ้ง่าย ตัวนี้คือทางออกบอกเลยย ราคาและปริมาณเหมาะสมดีค่ะ

ทั้งหมดในหมวด Make Up Remover ถือว่าเด็ดจำว่าต้องซ้ำทุกตัวค่ะ!! แต่ถ้าให้แจนเลือกตัวเด็ดก็ตามนี้เลย Maybelline Make Up Remover Eye & Lip > Smooth E Makeup Cleansing Water > NIVEA Bright acne oil control make up clear cleansing water

หมวด Cleansing
1.    Biore Pure Oil Clear (55บ.)
2.    GARNIER Light Complete Foam (59บ.)
3.    Pond’s White Beauty Peal Cleansing Gel (72บ.)
4.    L’OERAL White Perfect Re-lighting Whitening Foam (79บ.)

(จุดเด่นของแต่ละตัวนะคะ ตามที่ได้เคลมไว้ที่ผลิตภัณฑ์)

1.    Biore Pure Oil Clear (55บ.)

การชำระล้าง สะอาดหมดจดดีค่ะ ล้างง่าย
ความระคายเคือง แอบแห้งนิดหน่อยตอนใช้เสร็จ (อาจเพราะเป็นสูตร Oil Clear) แต่ไม่ระคายเคืองค่ะ
ความรู้สึกหลังใช้ หน้าไม่มันดีค่ะ มีสครับผลัดเซลล์ผิวด้วย เด็ดค่ะ!!

2.    GARNIER Light Complete Foam (59บ.)
การชำระล้าง ล้างได้สะอาดดีค่ะ
ความระคายเคือง  คนหน้าแห้งอาจจะระคายเคืองเล็กน้อยค่ะ อาจด้วยเป็นสูตรมะนาว
ความรู้สึกหลังใช้ เมื่อใช้ไปเรื่อยๆ หน้าดูสว่างขึ้นเห็นได้ชัดเลยค่ะ เยี่ยมค่ะ!! แต่กลิ่นแอบแรงนิดหน่อย

3.    Pond’S White Beauty Peal Cleansing Gel (72บ.)

การชำระล้าง ล้างได้สะอาดดีมากค่ะ
ความระคายเคือง  ไม่มีการระคายเคือง เนื้อเจลและฟองนุ่มดีค่ะ
ความรู้สึกหลังใช้ หน้าค่อนข้างใสขี้นเลยค่ะ

4.    L’OERAL White Perfect Re-lighting Whitening Foam (79บ.)

การชำระล้าง ล้างได้สะอาดดีมากค่ะ
ความระคายเคือง  ไม่มีการระคายเคือง เนื้อโฟมขาวนุ่มละมุนดีมากก
ความรู้สึกหลังใช้ ใช้สักระยะหน้าขาวขึ้นค่ะ เด็ด!!
    ถ้าให้จัดอันดับของแจน ขอเลือกให้ Biore Pure oil Clear เอาใจพี่ไปเลยเพราะเป็นคนผิวมัน รูขุมขนกว้าง ถือว่าเยี่ยมค่ะ ต่อไปให้เป็น Pond’s White Beauty Peal Cleansing Gel เนื้อเจลนุ่มมมมากกชอบบใช้แล้วใส ไบร์ทๆดีค่ะ ตามด้วย L’OERAL White Perfect Re-lighting Whitening Foam และ GARNIER Light Complete Foam (นางทำให้หน้าขาวดีนะคะแต่แอบแสบตาไปหน่อย)

หมวด Scrub
1.    So Happy Berry Yogurt Peeling Gel (20บ.)
2.    Fuji Snail Gel with Glutathione (35บ.)
3.    สุภาภรณ์ ขัดหน้า (25บ.)

1.    So Happy Berry Yogurt Peeling Gel (20บ.)

ตัวนี้จะมีสีขาวขุ่นเมื่อเราขัดที่ผิวจะมีสครับสามารถจับขี้ไคลขึ้นมาได้ดีเลยค่ะ เห็นบอกว่าใช้ล้างเครื่องสำอางได้ด้วย จัดหนัก!! ขัดปากกาเคมีให้ดู๊วว ออกเกือบหมดอ่ะ ถือว่าเด็ดนาง 3 in 1 ดีค่ะ ขัดขี้ไคล ขัดเซล์ผิวเก่า ล้างเครื่องสำอางได้ด้วย
ความระคายเคือง ไม่ระคายเคืองเลยค่ะ สครับนิ่มดีมากก กลิ่นหอมหวานๆคล้ายขนมเลยค่ะ ตัวเนื้อครีมก็ไม่ได้ทำให้ผิวแห้ง
ความรู้สึกหลังใช้ สามารถขจัดเครื่องสำอางและคราบขี้ไคลได้หมดจดดีค่ะ ผิวดูขาวขึ้นระดับหนึ่งหลังใช้

2.    Fuji Snail Gel with Glutathione (35บ.)

ตัวนี้จะมีสีขาวใสขัดขี้ไคลได้เหมือนกันแต่ต่างกันตรงที่นางเคลมว่าให้ผลัดผิวหน้าก่อนล้างหน้า เนื้อค่อนข้างเป็นน้ำขจัดขี้ไคลได้ดีเลยค่ะ แต่กลิ่นแอบแอลกอฮอลล์แรงไปนิด
ความระคายเคือง ไม่มีการระคายเคืองค่ะ ผิวชุ่มชื่นดี แต่ทิ้งไว้สักพักจะแห้งนิดหน่อย
ความรู้สึกหลังใช้ ผิวดูขาวขึ้นระดับหนึ่งถือว่าโอเคเลยค่ะ!

3.    สุภาภรณ์ ขัดหน้า (25บ.)

เนื้อตัวนี้เป็นผงค่ะ ผงสีเหลืองมีกลิ่นสมุนไพรชัดเจน การใช้ต้องผสมน้ำเล็กน้อย
ความระคายเคือง แอบเจ็บนิดหน่อยหากผสมน้ำน้อยเกินไปนะคะ 5555 ด้วยเป็นเนื้อผงหากผสมพอดีๆก็จะสบายๆเลย
ความรู้สึกหลังใช้ ผิวหน้าเนียนขึ้นมากก อย่างรู้สึกได้ และดูขาวขึ้นด้วยค่ะ

แจนจัดอันดับก็ขอให้ So Happy Berry Yogurt Peeling Gel นางไปครองง 3 in 1 ดีและราคาย่อมเยาว์ ความสามารถเกินตัวชริงๆ ตามด้วย สุภาภรณ์ ขัดหน้า หน้าเนียนขึ้นแบบสัมผัสด้ายยย ชอบบบ ตามด้วย Fuji Cream Snail Gel ถ้าไม่ติดกลิ่นแอลกอฮอล์นิดหน่อยนางก็เลิศพอตัวนะค้า

เอาล่ะค่ะจบการรีวิวหนักมาก!! ของแจนกันแล้วว สกินแคร์หน้าใสตัวเด็ดของแจนคงมีซ้ำกับเพื่อนๆเป็นแน่ มาเมาท์มอยกันได้นะคะ มีเพิ่มเติมแนะนำกันต่อไปได้ค่ะ ขอบคุณที่ติดตามกันค่ะ <3

***เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ ทั้งนี้ทั้งนั้นแล้วแต่สภาพผิวแต่ละบุคคลด้วยค่ะ
****แจนไม่ค่อยได้ตอบเท่าไหร่นะคะ ขอโทษสำหรับคำถามที่ถามที่ถามมาบางอย่างไม่รู้จริงๆค่ะ
ชื่อสินค้า:   NIVEA Bright acne oil control make up clear cleansing water Smooth E Makeup Cleansing Water Maybelline Make Up Remover Eye & Lip Biore Pure Oil Clear GARNIER Light Complete Foam Pond’s White Beauty Peal Cleansing Gel L’OERAL White Perfect Re-lighting Whitening Foam So Happy Berry Yogurt Peeling Gel Fuji Snail Gel with Glutathione สุภาภรณ์ ขัดหน้า
คะแนน:     
**CR - Consumer Review : ผู้เขียนรีวิวนี้เป็นผู้ซื้อสินค้าหรือเสียค่าบริการเอง ไม่มีผู้สนับสนุนให้สินค้าหรือบริการฟรี และผู้เขียนรีวิวไม่ได้รับสิ่งตอบแทนในการเขียนรีวิว
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่