เครื่องพ่นไอน้ำ ที่เพิ่มความชื้นในอากาศ หรือ Humidifier ดีมั้ยครับ

กระทู้สนทนา
คือตอนนอน ก็เปิดแอร์ จะได้ยินเสียงลูกหายใจแบบฝืดๆ แห้ง (ไม่ใช่แค่ลูกครับ ผมก็เป็น) ตื่นมาคอแห้ง บางที แสบก็มี แต่ก็เอาน้ำตั้งไว้ในห้อง (เอาขวดน้ำ แก้วน้ำ + อ่างน้ำเล็กๆ) ก็ไม่หาย ครับ
พอลองถามเพื่อนดู มีคนแนะนำว่า ยี่ห้อ Crane ใช้ดี แต่ไม่มีขายในเมืองไทย

1. ไม่ทราบว่ามีใครแนะนำวิธี ดีไม่ดี อย่างไรได้มั้ยครับผม
2. มันดีต่อเด็กมั้ยครับ เพราะลองหาข้อมูลดู มีทั้งบอกว่าดี และไม่ดี บางคนบอกจะขึ้นเชื้อราด้วย
3. มีใครเคยใช้มั้ยครับ
4. เห็นว่ามีผลต่อเชื้อราตามมุมบัวในห้องต่างๆ มันจริงมั้ยครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่