สอบถามเรื่อง new lancer น้ำมัน กับ cng หน่อยครับ

กระทู้สนทนา
หลังจากที่ผมได้ รถ new lancer cng 2010 มา มีข้อสงสัยตามนี้ครับ  ขอคำแนะนำด้วยครับ

วันนี้ ผมไปเติม cng เต็มถัง ก็ขับไปเรื่อยๆ รถไม่สลับไปแก๊ส  สรุปมันออโต้ หรือเราต้องกดให้มันกินแก๊สเองครับ

1. สตาร์ทน้ำมัน แล้วกดปุ่มไปให้กินแก๊ส ถูกไหมครับ
2. พอจะจอด ผมต้องกดสลับมาเป็นน้ำมันคืนไหม หรือรอกดตอนเสียบกุญแจรอบต่อไป ครับ
3. เคยอ่านผ่านๆ รถมันจะเปลี่ยนอัตโนมัติ เมื่อรอบเครื่องถึง 2000 รอบ จริงหรือเปล่าครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่