แก่ กำลัง พอดี... ...^_^...

กระทู้สนทนา
จากกระทู้ นี้ แคสติ้ง ความเห็นของผม ความเห็นที่ 9
http://pantip.com/topic/33800535

ครับ 55+..(หัวเราะก่อน)...ผมคิดอยู่นาน ว่า จะตั้งกระทู้อะไรดีในห้องเรา...จะเริ่มต้นใหม่อย่างไรดี...หรือ จะเริ่มต้นอะไรใหม่อีกดี...
หรือ จะเริ่มต้น ในเรื่องที่เคยเริ่ม เคยทำไปแล้วใหม่ดี...

คิดไป คิดมา อยู่นาน...มันก็มาติดตรงที่ว่า...อายุเรา มากไปแล้วหรือเปล่า ที่จะต้องทำอะไร แบบเดิมๆ อีก...หาของเสนออีก  พล่ามเรื่องหนังอีก  พาไปเที่ยวดูของเก่า แล้วมาโพสให้ชมอีก...ฟุ้งแบบเดิมๆอีก...(คิดแต่จะทำอย่างเดียว ไม่คิดถึงว่าจะมีคนดู คนอ่าน หรือ คนเอียน ไหม 55+...ขอให้ได้ทำ..)

ครับ...คิดมาก จนสรุปด้วยตัวเองว่า...ยังอยากทำอยู่อีกไหม...ยังอยากที่จะทำหนัง เพชรพระอุมา อยู่อีกไหม...อายุเรา ยังพอจะเล่นเป็น นายประเสริฐ ได้ไหม  แก่ไปหรือเปล่า...55+...คิดไปมา จนสรุปว่า...ตอนนี้...ถ้า แก่ ....ผมก็ต้องทำตัว.. ให้แก่ ให้กำลังพอดี ให้ได้...55+...

ครับ มันเลย เกิดกระทู้นี้ ขึ้นมา   ....แก่กำลังพอดี...
ครับ...กระทู้นี้ เลย ขอเป็นกระทู้ที่จะเริ่มต้นใหม่  ถ้าแก่ ก็ขอหาความรู้ให้แก่ กำลังพอดี...เผื่อมีโอกาสทำหนัง...
ถึงไม่มี ก็ไม่เป็นไร  เพราะทุกวันนี้  ผมก็ใช้ความรู้  ความอยาก ที่ทำมาตลอด ใช้ในการทำมาหากิน อยู่...คือ  หาของเก่า  เก็บของเก่าขาย...
ถ้าผมจะเริ่มใหม่  ความรู้เรื่องของเก่า  เรื่องพร๊อพที่อยากทำ  มันก็ยังอยู่กับผม และใช้ทำมาหากินได้...

55+..พล่ามซะ...ครับ...กระทู้นี้ผมเกริ่นก่อนแล้วกัน...กระทู้ต่อไป จะพาเที่ยว หาอวดของ...ต่อ ถ้ามีโอกาส...
และเดี๋ยวจะทยอย หาอะไรเกี่ยวกับหนัง มาโพสให้ชมครับ...
แค่นี้ก่อนครับ  อยากตั้งกระท็วันนี้ เลยตั้งเลย
แสดงความคิดเห็น
Preview