ประจำเดือนไม่มาไม่ได้แปลว่าท้องเสมอไปใช่มั้ยค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะคือ จขกท.ตั้งกระทู้ไปแล้วเกี่ยวกับประจำเดือนขาดไปหลายวันแล้วมีโอกาสท้องมั้ย   วันนี้ขอมาระบายความรู้สึกลึกๆที่ผิดหวังมากๆให้ฟังค่ะ ซึ่งวันนี้ก็เป็นวันที่ 4/9/58 แล้วประจำเดือนก็ยังไม่มารวม 12 วัน  เมื่อวันที่ 3/9/58 ได้ตรวจตั้งครรภ์ไปแล้วช่วงเช้า ผลก็ปรากฎว่า ไม่ท้องเหมือนเดิม บอกตรงค่เป็นความรู้สึที่หดหู่มากๆ คือเราอยากมีโมเม้นว่า ท้องแล้วขึ้น 2 ขีดแล้ว เย้ๆๆ อะไรแบบี้ เราพร้อมที่จะมีลูกมากๆค่ะปล่อยมา มกราคามนี้ ก็ 3 ปีเต็ม ปล่อยแบบธรรมชาติมาตลอดค่ะ เพราะเคยหาหมอแล้วหมอบอกว่า อายุยังไม่ถึง 30 ปล่อยธรรมชาติไปก่อน อ่า  ตอนนี้เจ้าของกระทู้ ก็ 27 แล้วค่ะ ส่วนสามี 29  ตรวจสามีก็น้ำเชื่อปกติ คือจขกท.ต้องทำยังงัยค่ะ  ต้องรออีกกี่วันกี่เดือนถึงจะตรวจอีก เพราะตอนนี้ก็ยังไม่มาเลย  ก็กะว่า ถ้า ปจด.ยังไม่มาก็จะไปหาหมอวันอาทิตย์นี้เลยค่ะ  หรือต้องรอให้ครบเดือนเลยหรือเปล่า  ถ้าไม่มีจริงๆก็คงต้องเก็บตังค์ไปทำลูกตามที่แพลนไว้สิ้นปีเลย ใครมีวิธี ทำแล้วติดช่วยบอกหน่อยน่ะค่ะ ใครเคย สบปัญหาเหมือนกันก็เล่าสู่กันฟังบ้างน่ะค่ะ ตอนนี้ก็ได้แค่ให้กำลังใจตัวเองกับสามีค่ะ ขอขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาอ่านและบอกวิธีล่วงหน้าน่ะค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่