ทำไมเวลาเครียดแล้วรู้สึกคลื่นไส้คะ?

กระทู้คำถาม
คือเราค่อนข้างเป็นคนเครียดง่าย แล้วเวลาเครียดเนี้ยก็มักจะมีอาการกินไม่ค่อยได้ แล้วก็รู้สึกคลื่นไส้อยากอ้วกค่ะ
มีอยู่ครั้งนึงที่เครียดจัดแล้วก็รู้สึกคลื่นไส้จนอ้วกออกมา คือเป็นแบบนี้บ่อยนะคะเวลาเครียดจะมีอาการคลื่นไส้ แต่ก็ไม่ได้อ้วกทุกครั้ง
อยากทราบว่าอาการแบบนี้เป็นอันตรายมั้ยคะ
แล้วทำไมเวลาเครียดถึงมีอาการแบบนี้หรอคะ

ปล.แท็กห้องไหนผิดขออภัยค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่