จะนั่งเครื่องบินจากกรุงเทพ ไป "พัทลุง" อ่ะครับ จะต้องลงสนามบินจังหวัดไหนเหรอครับ?

กระทู้คำถาม
จะนั่งเครื่องบินจากกรุงเทพ ไป "พัทลุง" อ่ะครับ จะต้องลงสนามบินจังหวัดไหนเหรอครับ?

คือผมกำลังจะเดินทางโดยเครื่องบินเป็นครั้งแรกของชีวิตอ่ะครับ  เลยไม่ค่อยทราบข้อมูลอะไร
มีคำถามดังนี้ครับ
1.  จะต้องไปลงสนามบินไหน??  จังหวัดอะไร??  (เห็นข้อมูลคร่าวๆมี นครศรี, สงขลา, หาดใหญ่, ตรัง)
2.  พอลงสนามบินปลายทางแล้ว  จะต้องต่อรถอะไร??ไปพัทลุง  ต่อไปไกลไหม?  (จะไปที่สถานีรถไฟพัทลุงอ่ะครับ)

จึงอยากจะสอบถามผู้รู้  หรือชาวใต้  น่ะครับ
ขอบคุณมากครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่