WTF Apple watch โคตรห่วย แตกง่ายมากครับ แถมค่าเคลมเรือนใหม่ 9990 แพงกว่า Iphone อีก

กระทู้สนทนา
อยากจะเตือนคนที่คิดจะซื้อ Apple watch นะครับ

คิดให้ดีๆ นะครับ

ผมซื้อ Apple Watch Sport มาใช้งาน ซื้อมาในวันที่ 17 เดือนนี้

เมื่อคืนนี้ ตอนกำลังที่จะนอน ถอดเพื่อที่จะเอาไปชาร์ตไฟ มันหลุดมือตกจากเตียง ลงพื้น

หน้าจอแตกละเอียด เลยที่เดียว ช๊อคมาก WTF นี้รุ่น Sport ทำไมมันแตกง่ายกันจัง ความสูงเตียงก็ไม่มาก

แล้วถ้าเอาไปเล่นกีฬา วิ่ง มันไม่แหลกคามือเลยเหรอ

ก็ทำใจแล้วว่า เอาไปเคลมเรือนใหม่ แต่ช๊อคยิ่งกว่า ค่าเครม 9990 บาท อีก 10 บาท 1 หมื่น

แพงกว่าค่าเคลมจอของ ไอโฟน  (8000 บาท) อีก ทำไมมันแพงยังงี้ครับ ของไม่ใช่ถูกๆ นะครับ ตั้ง 9990

แทบจะซื้อเรือนใหม่ได้เลย เรือนใหม่ 15000

ไม่เข้าใจว่าทำไม ค่าเคลมตัวเรือนใหม่ (ได้แค่ตัวเรือน สายเก่า ที่ชาร์ตเก่า) ถึงได้แพงขนาดนี้

แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่