ควันหลงจาก terminator genisys จะเกิดอะไรขึ้นถ้า ไคล์รีส เป็นลูกชายจอห์นคอนเนอร์

กระทู้คำถาม
เพิ่งดู terminator genisys จบเมื่อวานครับ วิจารณ์สั้นๆ สำหรับผมก็ถือว่าดีเกินคาด หลังจากอ่านกระแสวิจาร์ณในเน็ตมีคนให้ความเห็นเชิงลบ บ้างก็ว่าสู้ภาค 1-4 ไม่ได้ ส่วนตัวแล้วไม่อยากให้เปรียบเทียบกันครับ ผมว่าภาคนี้ก็ดูสนุกดีแค่นั้น แถมเนื้อเรื่องก็ปูให้ใหม่ ให้ดำเนินไปอีกแบบ ซึ่งส่วนตัวก็คิดว่าดีแล้วที่ควรจะเอา ไคล์รีส กลับมาเป็นพระเอกหลัก แทน จอห์นคอนเนอร์
เข้าเรื่องนะครับ ดูไปก็คิดไปว่าเอ๊ะ ถ้าอยู่ดีดีผู้เขียนบทคนเหล็กดันทำให้ไคล์รีสเป็นลูกชายของ จอห์นคอนเนอร์ กับเคทคอห์นเนอร์ล่ะ แล้วส่งลูกชายตัวเองกลับมาช่วยแม่ตัวเอง แล้วมีอะไรกันจนเกิดเป็นจอห์นคอนเนอร์ เรื่องราวมันจะเป็นอย่างไร ลองมาแลกเปลี่ยนความเห็นกันนะครับ คงจะสนุกไม่ใช่น้อย 555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่