ฉีดโบท็อกหน้าเรียวที่คลินิคไหนดี?

สวัสดีค่ะคือดิฉันสนใจอยากฉีดโบท็อกหน้าเรียวมานานแล้ว หาข้อมูลในเวบต่างๆก็ยังไม่แน่ใจเท่าไหร่
ดิฉันเป็นคนหน้าบาน  ไขมันใต้คางเยอะ เวลายิ้มหน้าก็จะบานและบวมมาก เหมือนคนหน้าอ้วน แต่ตัวผอม
ดิฉันอยากไปฉีดโบท็อกก็กลัวว่าฉีดไปแล้วจะปวดกราม หรือแพ้เป็นสิวเห่อแดง
เลยอยากทราบว่าคลินิคไหนที่เค้าฉีดโบท็อกกันแล้สได้ผลจริงหน้าเรียวจริงไม่อันตราย ขอทราบราคาด้วยนะคะ
อีกอย่างคือดิฉันเป็นเส้นเลือดโตมาแต่เด็กแต่ไมเจ็บปวดตอนนี้ยุบมากแล้วแต่ก็ยังบวมอยู่หน้าไม่เท่ากัน
แล้วหมอบอกว่าจะไม่มีวันหาย รักษาไม่ได้มันจะยุบได้เท่านี้ เหมือนมันฝ่อตัวแล้วเหลือแค่เท่านี้เป็นบริเวณกรามใกล้ๆหู
คือถ้าจะฉีดโบท็อกมันจะอันตรายมั้ย แล้วถ้าจะฉีดให้หน้ามันเท่ากันได้หรือเปล่าคะ
ปล.ขอบคุณที่ตอบคำถามนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่