บอกแฟนให้เลิกใช้ซันไลท์ล้างหน้ายังไงดี ในเมื่อหน้าเขาใสกว่าเรา

***ขอบคุณมากค่ะ เป็นกระทู้แนะนำกระทู้แรกตั้งแต่สมัครพันทิพมาเลย****
*****จะลงรูปด้านล่างเพิ่มให้นะคะ****

เห็นแฟนใช้ซันไลล้างหน้าแล้วเป็นห่วงหน้าเขาในระยะยาวค่ะ

แต่ปัจจุบันหน้าเขาใสกว่าเราอีก
ทั้งๆที่เราเครื่องสำอางเต็มโต๊ะเรายังอายเลย
เราทาครีมกันแดดทุกวัน ทำงานอยู่แต่ในออฟฟิศ หน้าเป็นจ้ำแดงๆเพราะสิว

ส่วนแฟนเป็นตากล้อง ออกกอง ออกแดดบ้างเป็นบางวัน
ผิวหน้าดีกว่าเราเยอะ (บางทีก็ขาวกว่าด้วยมั้ง....แอบทาครีมกันแดดรึเปล่าอันนี้ไม่รู้)
หรือเพราะเขาเป็นผู้ชายออกกำลังกาย แบกกล้อง ใช้แรงบ่อย
เลยได้เหงื่อ ผิวเลยดี(อันนี้พูดด้วยความน้อยใจส่วนตัว ที่ผิวดีสู้ ผช ไม่ได้)

แต่การเอาซันไลล้างหน้านี่...ระยะยาวน่าจะอันตราย(หรือเราคิดไปเอง)
สรุป.....
เราควรบอกให้เขาเลิกใช้ไหม หรือปล่อยให้เขาใช้ต่อไป

///ออกแนวกระทู้บ่นน้อยใจ ที่ผิวดีสู้ ผช ไม่ได้T^T

Editเพิ่ม
*****ไปขออณุญาตคุณแฟน เอารูปมาลง เขาบอก "ได้" อิอิ

อันนี้มือสั่นค่ะ โทษที
ปล.รู้สึกกลัวหน้าตัวเอง รูปใหญ่จัง

เอาจมูกชนแก้มแมร่ม .....ผู้ชายไร ผิวดีกว่า ผญ หมั่นไส้ ชิ! ><

แต่จริงๆต้องดูสิ่งแวดล้อมค่ะ
เขาผิวแห้ง ออกกำลังกาย เล่นเวท ปั่นจักรยาน เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ(น่ารักที่สุด><)
ชอบกินของหวาน ไม่ค่อยกินผัก (อันนี้เท่าที่สังเกต)

เราผิวมัน ไม่ออกกำลังกาย....อะไรเลย เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ
ชอบกินของหวาน กินผัก

นั่นล่ะค่ะ จากที่สังเกตคงเป็นเรื่องออกกำลังกายด้วยอะไรด้วย
ตอนนี้จากที่ถามๆ เขาก็ใช้สบู่ถูตัวล้างหน้าด้วยนะ
คือแล้วแต่อารมณ์ว่า....ตอนนั้นจะคว้าอะไรมาล้างหน้าได้

ขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจกระทู้นี้ค่ะ
ส่วนชะนีเราก็ไฟท์กับเครื่องสำอางและเครื่องประทินผิวต่อไป สู้ๆค่ะทุกโคนนนนนนน
แก้ไขข้อความเมื่อ

สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 19
บุญแค่ไหนแล้วที่ไม่ได้ใช้ วิคซอล
ความคิดเห็นที่ 30
บอกแฟนให้ใช้"ไลป้อนเอฟ"แทนสิคะ ไร้กลิ่นติดยิ้ม้สารตกค้าง ปลื้มจิตยังปลื้มใจทุกครั้งที่ใช้...
ความคิดเห็นที่ 36
ซันไลต์
ล้างจานแล้วเช็ดออกแทนการล้างด้วยน้ำเปล่า
เอาใส่ข้าวกิน ก็ไม่อันตรายครับ
แต่ถ้าเอาโฟมล้างหน้ามาทำแบบเดียวกัน
ขอบอกว่าไม่แน่ใจ

ข้อเสีย น่าจะมีแค่มันทำให้หน้าแห้งเกินไป
แต่ถ้าคนๆนั้น หน้ามันมาก
คงไม่ต่างจากใช้โฟมสูตรขจัดหน้ามัน

ถ้ามันจะมีผลระยะยาว
แปลว่ามันต้องไม่ดีต่อผิว
แปลว่า คนที่ล้างจานเป็นอาชีพ
ที่ไม่ได้ใส่ถุงมือ
คงมือพังหมดแล้ว
ความคิดเห็นที่ 27
ซันไลในมือมันสั่นไปหมดแล้วคร่า
ความคิดเห็นที่ 7
เอาสบู่เหลวหรือเจลล้างหน้าเทเข้าไปแทน แล้วบอกเค้าว่านี่สูตรใหม่ นุ่มนวลกว่านะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่