อยากสอบถามพระเครื่ององค์นี้ (พระปิดตา) เป็นพระอะไรพิมพ์อะไรครับ

กระทู้คำถาม
ผมได้เป็นมรดกตกทอดมาจากรุ่นตา
ตาผมบอกแม่ผมว่ารับมาจากมือเจ้าอาวาสวัดเครือวัลย์ชลบุรีเมื่อ 50-60 ปีก่อน
แต่ผมดูแล้วไม่น่าจะใช่รุ่นเก่าแก่มากนัก
แต่ไม่มีความรู้ด้านนี้เลยครับ  เลยอยากสอบถามว่าพระองค์นี้ใช่ของวัดเครือวัลย์ชลบุรีไหม
พระอะไรพิมพ์อะไร  มีพุทธคุณด้านไหน ใช้บทสวดอะไรบูชาครับ
อ่อตอนนี้มีราคาเช่าอยู่ที่องค์เท่าไหร่ครับ  (แต่ผมคงไม่ปล่อยนะครับ ^ ^)

แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่