ถามผู้รู้ครับ ผมสงสัยว่านักแข่งมอเตอร์ไซค์ทางเรียบทำไมต้องขี่มอเตอร์ไซค์วิบาก

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อครับ ที่เห็นทั้ง รอซซี่ มาเกวซ หรือแม้แต่ เจ้าฟิล์ม ในวันว่างนั้น ฝึกซ้อมขี่ทั้งในสนามและนอกสนามนั้นขี่มอเตอร์ไซค์วิบาก ทั้งทางดิน และหินกรวด ไม่ทราบว่าเป็นการฝึกหรือเหตุผลที่แท้จริงที่เขา ขี่กันคืออะไรครับ
ขอบคุณมากครับ ขอเป็นความรู้จริงๆครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่