เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

กระทู้ เล่นเกมส์ครับ "มีรางวัล"

กระทู้สนทนา
ว่าแต่จะมีคนร่วมเล่นเกมส์กับผมไม๊น๊อ
มีรางวัลเป็นไม้ Cutting ครับ (ไม้ไม่สวยมาก แต่ตั้งใจให้นะเออ จัดส่งทางไปรษณีย์ EMS ครับ)
กติกา
คือ
ทายชื่อสกุล (Genus) และชื่อกล้วยไม้ (Species หรือเปล่า)
ผมจะมีคำใบ้วันละคำ
จนกว่าจะมีคนตอบถูก
แต่ละคนตอบได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง แต่ตอบได้วันละ 1 ครั้งเท่านั้นหลังจากมีคำใบ้

ปล.น้าๆป้าๆพี่ๆน้องๆ เข้ามาตอบกันเยอะๆนะครับ กลัวกระทู้แป้ก 555
ถ้าแป้กจริงๆ ผมขออนุญาตหายตัวไปอย่างลึกลับครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่