ทดสเตอร์ cbr150i ครับ ถามหน่อยครับผม

กระทู้คำถาม
วิ่ง2000โล ของเดิมๆทั้งคัน คนขี่หนัก70โลรวมสัมภาระ เน้นวิ่งทางยาวๆอ้ะครับขี่ต่างจังหวัด แต่เกียร์หกห้อย อยากให้เกียร์หกไหลๆหน่อย ลากเกียร์ห้ามา ขึ้นหกแล้วความเร็วตกเลยรอบค้างอยู่ที่ประมาณ7-8พัน อยากเน้นปลายไหล ขอต้นไม่ขี้เหร่พอไปได้ดี ใส่สเตอร์เบอร์อะไรดีครับ เพื่อนผมแนะนำมาว่า14-44 ดีไหมครับ หรือคุณพี่ๆแนะนำว่าอย่างไรดีครับ ขอบคุณครับผม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่