[Cover Mania] เพลง あなたしか見えない ร้องโดย Yukari Ito ..... cover มาจากเพลง.......

กระทู้สนทนา
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
Yukari Ito -  Anata  shika mie nai

เห็นคลับร้างมานานจนน่าใจหาย ผ่านไป 2 ปีมีอยู่ 4 กระทู้ แม้ไม่ใช่สมาชิกคลับนี้ แต่ก็ไม่ใช่เป็นแฟนคลับเพลงญี่ปุ่นประเภทรุ่นใหม่
เป็นคนรุ่นเดิมๆ ที่คุ้นเคยกับความไพเราะของเพลง J-Pop รุ่นเก่าๆ

ถ้าพูดถึงเพลง cover หลายๆ ประเทศที่ชอบใจความไพเราะของเพลงญี่ปุ่น มักจะเอาทำนองไป cover เป็นเพลงภาษาชาติตัวเอง
หาได้ไม่มากนักที่ญี่ปุ่น จะเอาทำนองเพลงของชาติอื่นมา Cover ในภาษาของตัวเอง แต่ถ้าหาดูดีๆ ก็มีไม่น้อยนะครับ อย่างเพลงนี้
ลองเดาดูสิครับว่า cover มาจากเพลงอะไร  นึกไม่ออก เปิดสปอยล์ดูเฉลยเอานะครับ

[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่