ค้างคา!!! ความสัมพันธ์ของ ศยา กับปรานนต์ สรุปยังไงกันแน่!

กระทู้คำถาม
จบไปแล้วละครของพี่แอน ก็ไม่ทำให้ผิดหวังอีกเช่นเคย
แต่มีคำถามที่ค้างคาใจอยู่บางอย่าง
1. ศยาพูดว่า "ที่พราวเขาทำไปเพราะเขาเป็นห่วงเธอ เขาไม่อยากให้นนท์เสียใจ ที่พี่ไม่จริงใจกับนนท์ "
    แสดงว่าพี่ผ่านมาศยาที่คุยกับปรานนท์มาตลอด ศยาไม่ได้จริงใจกับปรานนท์เหรอครับ ?
    ผมคิดว่าแต่คิดว่าไม่น่าใช่ เพราะมันชัดเจนอยู่แล้วมาตลอดว่าศยารักและจริงใจกับนนท์จริงๆ
    แล้วทำไมศยาถึงพูดแบบนั้นกับนนท์  ?

2.  ศยาพูดว่า"พราวเขารักนนท์มากนะ เขารักนนท์ที่นนท์เป็นนท์ ในโลกของความเป็นจริง ไม่ใช่ในโลกออนไลน์
     เหมือนอย่างที่พี่หรือแอบรักทำกับเธอ "
     ศยาพูดเหมือนว่าสิ่งที่ศยาทำลงไปในตอนที่เป็นแอบรัก ผ่านโลกออนไลน์มันไม่ใช่ความรักที่ไม่จริงใจ หรือไม่ถูกต้อง
     หรือศยาจะตัดสินแบบนั้น ? กลายเป็นว่าการที่พวกเขาสองคนนั้นแชทกันนั้น มันไม่ใช่ความรักที่มีให้กันหรอกเหรอ ?
ลิ้งค์ที่พูดตรับ
https://www.youtube.com/watch?v=-EDo2k_Era8

3. ทำไมฉากที่บอสกับศยาปรับความเข้าใจกันถึงทำฉากเป็นสีน้ำตาลๆเหลืองๆ ทั้งๆที่ฉากจริงๆแล้วภาพปกติก็สวยมากอยู่แล้ว
    เห็นทะเลสีฟ้าใสเลย แต่พอมาฉากนี้ไม่เหมือนฉากอื่น ทำให้อารมณ์มันรู้สึกขัดๆเหมือนกันนะครับ ยิ่งเป็นฉากสำคัญด้วย

ขอบคุณพี่แอนที่ทำละครที่ยกมาตรฐานละครไทยไปอีกขั้น  พี่เป็นทั้งผู้จัด และนักแสดงที่มีความสามารถจริงๆ
- ภาพที่ต่างประเทศสวยมากๆเลยครับ เห็นว่าฉากจบถ่ายถึง2ครั้ง เพราะอยากได้ภาพที่สวยที่สุด เห็นหน้าหมากกับคิมรู้เลยว่า
หนาวมากๆหน้าคิมขาวโพน ตาแดงไปหมด ยิ่งหิมะตกอีก ไม่รู้อุณหภิมิจะถึง 0 องศาหรือป่าว แถมยังต้องร้องไห้อีก
ทั้ง2คน คงลำบากน่าดูตอนถ่ายทำชื่นชมนะครับที่ลงทุนลงแรงมากขนาดนั สมกับที่ได้รับคำชื่นชมแล้วครับ ทุกคนทำกับเต็มที่จริงๆ
- จาก 2 เรื่องที่ผ่านมาปีเตอร์เล่นมารุ้สึกว่าเขาเล่นดีมากๆอยู่แล้วนะผมว่า ผมคิดว่าหลายคนอาจจะพึ่งมาเห็นมากกว่า โดยเฉพาะ
การเล่นที่เป็นธรรมชาติมากๆ ทำให้สัมผัสความรู้สึกนั้นจริงๆ โดยเฉพาะฉากที่ขี่มอไซต์แล้วร้องไห้ ผมนี่ขนลุกเลย
- พี่แอน ผมรู้พี่อ่านอยู่นะครับ ผมเห็นในอินสตาแกรมของบอสตัวจริงของพี่(คุณเอ ว่าที่เจ้าบ่าว) เอาทุกกระทู้พันทิปไปอ่านคำติชมด้วย
ผมจึงถือโอกาสอยากบอกพี่ว่า พี่เล่นบทตัวเอกไปนานๆนะครับ พี่ยังสวย อาจจะไม่ได้สวยมากเท่าเเต่ก่อน แต่ความสามารถของพี่นั้นไม่ใช่
พี่ทำให้ผมอยากดูละครทุกครั้งที่พี่เล่น แน่นอนว่ายังมีคนมากมายที่รอดูพี่แอนเล่นละครอยู่นะครับ พี่ทำให้ผมตราตึงในตัวละครที่พี่เล่นทุกครั้ง
ไม่ว่าบทละครจะดีหรือไม่ แต่พี่ก็ได้ตีความบทละครนั้นได้แตกกระจุย (แล้วก็ไม่ได้โอเว่อร์เหมือนที่ใครๆพูด) ผมอยากให้พี่คว้าโอกาสการ
เป็นนางเอกในตอนนี้ให้มากๆ ส่วนเป็นผู้จัดก็เอาไว้ทีหลังนะครับ เพราะคิดว่างานผู้จัดเรายังให้เวลากับมันได้อนาคต

ยังไงก็จะรอติดตามทั้งงานแสดง และงานผู้จัดของพี่ต่อไปนะครับ
ช้าได้เพราะงานพี่คุณภาพ แต่อย่านานมากเพราะอยากดูผลงานของพี่เร็วๆ !!! (งงป้ะ555)
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่